Chuyển tới nội dung

CHIA SẺ BỨC XÚC VỀ CỬA HÀNG ĐIỆN THOẠI ĐỨC KIÊN - LỘC BÌNH

Recommended Posts

Mình có chiếc máy Nokia, nghĩ là hỏng màn hình vì trước đây thấy màn hình có nhiều vết đốm sáng nhỏ. Để lâu không dùng, thiết nghĩ thay cái màn hình mang về nhà cho bố, vì thấy cái máy của bố lởm quá. Mang vào Đức Kiên, họ lắp pin vào thấy bàn phím sáng. Mình hỏi thay màn hình bao nhiêu, chị chủ nhà bảo 60k mình đồng ý để máy cho thay.

Hôm sau đến hỏi thì bảo sửa xong rồi, màn hình tối om, trả 70k rồi ra về.

Về nhà lắp pin lần 1 thì lên, sau đó bỏ pin ra để sạc tiếp từ 1 máy mp3 vì mình k có sạc máy đó. Lắp lại lần 2 màn hình sáng nhấp nháy rồi tắt lịm. Mình tháo ra xem thì thấy vết khò trên main, lắp lại đi tắm rồi mang máy tới cửa hàng kiểm tra lại.

chủ cửa hàng kiểm tra, máy k lên. đưa lại máy và nói: máy a mở vào rồi cửa hàng k bảo hành cho anh. Mình nói cho e xin lại tiền, e bảo thay màn hình nhưng a sửa vào main không phải thay màn hình, anh không thông báo gì cho em( cửa hàng đã ghi lại số điện thoại của mình lúc nhận máy), nếu em biết sửa trên main em sẽ không sửa. Mình k bao giờ sửa máy nào mà bị hỏng ở main, vì máy sửa vào main mình suy nghĩ k được tốt nữa. họ nói k trả lại mình bức xúc ném máy trước mặt họ luôn.

Mình không hài lòng với trách nhiệm của họ, đáng lẽ khi họ kiểm tra rồi không phải hỏng chỗ mình yêu cầu họ phải thông báo với mình. Vì mình k bao giờ đi sửa cái máy nào mà bị hỏng tren main, nếu họ báo thì mình k sửa nữa. Thứ hai, số tiền sửa chữa cao lên so với lúc hỏi cũng không thông báo Thứ ba, họ nói máy mở vào rồi thì k bảo hành nữa, họ k dán tem gì.

Mấy chục nghìn mình k bận tâm gì, nhưng mình chia sẻ lên đây để các bạn xem được và biết lựa chọn khi có nhu cầu sửa hay mua máy. Còn mình chắc chắn sẽ không vào đó mua gì và làm gì nữa.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Lúc ‎27‎/‎08‎/‎2016 at 01:22, truongcathay đã nói:

Mình có chiếc máy Nokia, nghĩ là hỏng màn hình vì trước đây thấy màn hình có nhiều vết đốm sáng nhỏ. Để lâu không dùng, thiết nghĩ thay cái màn hình mang về nhà cho bố, vì thấy cái máy của bố lởm quá. Mang vào Đức Kiên, họ lắp pin vào thấy bàn phím sáng. Mình hỏi thay màn hình bao nhiêu, chị chủ nhà bảo 60k mình đồng ý để máy cho thay.

Về nhà lắp pin lần 1 thì lên, sau đó bỏ pin ra để sạc tiếp từ 1 máy mp3 vì mình k có sạc máy đó. Lắp lại lần 2 màn hình sáng nhấp nháy rồi tắt lịm. Mình tháo ra xem thì thấy vết khò trên main, lắp lại đi tắm rồi mang máy tới cửa hàng kiểm tra lại.

chủ cửa hàng kiểm tra, máy k lên. đưa lại máy và nói: máy a mở vào rồi cửa hàng k bảo hành cho anh. Mình nói cho e xin lại tiền, e bảo thay màn hình nhưng a sửa vào main không phải thay màn hình, anh không thông báo gì cho em( cửa hàng đã ghi lại số điện thoại của mình lúc nhận máy), nếu em biết sửa trên main em sẽ không sửa. Mình k bao giờ sửa máy nào mà bị hỏng ở main, vì máy sửa vào main mình suy nghĩ k được tốt nữa. họ nói k trả lại mình bức xúc ném máy trước mặt họ luôn.

Mình không hài lòng với trách nhiệm của họ, đáng lẽ khi họ kiểm tra rồi không phải hỏng chỗ mình yêu cầu họ phải thông báo với mình. Vì mình k bao giờ đi sửa cái máy nào mà bị hỏng tren main, nếu họ báo thì mình k sửa nữa. Thứ hai, số tiền sửa chữa cao lên so với lúc hỏi cũng không thông báo Thứ ba, họ nói máy mở vào rồi thì k bảo hành nữa, họ k dán tem gì.

Mấy chục nghìn mình k bận tâm gì, nhưng mình chia sẻ lên đây để các bạn xem được và biết lựa chọn khi có nhu cầu sửa hay mua máy. Còn mình chắc chắn sẽ không vào đó mua gì và làm gì

chia buồn với bác.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Lúc 27/8/2016 at 01:22, truongcathay đã nói:

Mấy chục nghìn mình k bận tâm gì, nhưng mình chia sẻ lên đây để các bạn xem được và biết lựa chọn khi có nhu cầu sửa hay mua máy. Còn mình chắc chắn sẽ không vào đó mua gì và làm gì nữa.

nokia có nhiều loại máy, bạn nên nói rõ là đời máy gì. 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

bây h toàn cảm ứng nhiều các bác cứ đem mấy em máy cỏ đời xưa ra sửa thì linh kiện cũng hơi khó kiếm. mà sửa mấy e cỏ ko đc bao nhiêu tiền công. chủ yếu phục vụ bà con thôi. e thì chỉ thích xúc phần mềm cho nhanh gọn :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

1 tiếng trước, SuperStar đã nói:

Tẩy chay đi chứ con gì nữa. Viết lên đây thì ít người lộc bình biết lắm, bạn nên chia sẻ trên face thì sẽ nhiều người biết hơn

thương ng như thể thương thân chú cùng họ với Tập cận bình sao mà ác thế ! các cố nhân xưa vẫn bảo đánh kẻ chạy lại ai đánh đc bọn chạy đi đâu :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

5 phút trước, timkhoc9xls đã nói:

bac ns the k dug lm may co linh kien co nhieu may ms chac j da co chu bac cam ung chi hay hong man hih thi xac dih vut con phan men thi cac bac hay ms hog thoi up rom lai k co may tinh vao quan net tra ong google len dien dan uy tin nhu tinh te thi don gian thoi

viết có dấu đi chú ko admoy đi du lịch qua lại ko xong đâu :)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình cũng có sửa một nơi ở LS lúc chưa sủa còn sạc được cắm cổng máy tính vẫn sạc được, đi sửa thì họ bảo không được mang về cắm máy tính cũng không nhận đúng là lợn lành chữa lợn què, bác thợ nào trên chợ sửa như thế tự thấy xấu hổ , có mẹt trên chợ LS đấy

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

2 giờ trước, ltbnth đã nói:

mình cũng có sửa một nơi ở LS lúc chưa sủa còn sạc được cắm cổng máy tính vẫn sạc được, đi sửa thì họ bảo không được mang về cắm máy tính cũng không nhận đúng là lợn lành chữa lợn què, bác thợ nào trên chợ sửa như thế tự thấy xấu hổ , có mẹt trên chợ LS đấy

bác không nói rõ ra sửa cái gì, máy bị sao, chỉ nói sửa thế ai biết bị gì? ví dụ thay màn hình => ko liên quan tới chân sạc lại bảo hỏng chân sạc? 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

1 tiếng trước, Hieupit đã nói:

bác không nói rõ ra sửa cái gì, máy bị sao, chỉ nói sửa thế ai biết bị gì? ví dụ thay màn hình => ko liên quan tới chân sạc lại bảo hỏng chân sạc? 

sửa sạc cắm trức tiếp không vào, cắm qua máy tính vẫn vào, đi sửa tèo luôn không cả kết nối điện thoại với máy tính và sạc từ máy tính (điện thoại IP4 QT)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

24 phút trước, ltbnth đã nói:

sửa sạc cắm trức tiếp không vào, cắm qua máy tính vẫn vào, đi sửa tèo luôn không cả kết nối điện thoại với máy tính và sạc từ máy tính (điện thoại IP4 QT)

nếu sửa sạc ip4 thì thay cả cụm. cái đấy là thay cả cáp sạc mới luôn nhé chứ có ai sửa. :D thay ko đc nữa là lỗi bộ phận khác báo lại cho khách có sửa tiếp ko và sửa bao tiền để khách có đồng ý sửa hay thôi ạ. chia buồn vs bác

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

lại kể lể như nhg ng đàn pà ở đây rồi nói chung cg nên tc cho thợ đt vì main nó tích hợp có thể sửa lỗi đớp nguồn mà thành toy là chuyện phình phường nhất là smartphone còn chuyện đổi main hay vớ vỉn hãy nói nói chung trong giới hạn chấp nhận đc là ok lắm rồi còn đã máy lỗi nhất là nặng xđ rủi ro cao là đương nhiên thôi vì đơn giản m là ng Việt Nam ace nhá ! :)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

đã ko sửa đc bệnh ko lấy đc $ thế mới đc vì vài chục mất danh dự thì là ó éo là ng đc rồi ! thôi topic này có lẽ kéo dài ntn là ổn lắm rồi ! :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Lúc Friday, September 09, 2016 at 08:34, SuperStar đã nói:

Tẩy chay đi chứ con gì nữa. Viết lên đây thì ít người lộc bình biết lắm, bạn nên chia sẻ trên face thì sẽ nhiều người biết hơn

Chuẩn đây chia sẻ lên chợ lb trên facebook đi

Đọc đc bài này chắc giờ k dám vào đức kiên sửa nữa

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

gần tết năm ngoái mk cũng mang con ip4s hỏng chân sạc vào ch ĐỨC KIÊN sửa chân sạc, sửa xong dùng mấy ngày thấy ok, nào ngờ mấy ngày tiếp theo đang xem youtobe hay đột nhiên máy sập nguồn chết luôn. mang đi nhìu thợ k sửa được. mk tức lắm. chỉ mong sẽ coa ngày Đức Kiên vắng khách thui, ker mà giờ vẫn đông đẽo hiểu tại sao? 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...