Chuyển tới nội dung

HỎI - thủ tục làm chuyển nhượng quyền sử dụng đất ở

Recommended Posts

chào các bro, trước đây nhà mình có mua 1 mảnh đất (ở TP, trong ngõ, có nhà c4) của Bác mình, từ đó đến giờ chưa làm chuyển nhượng quyền sử dụng, nay mình muốn chuyển sổ đỏ sang tên mình (sổ vẫn ghi tên bác mình) thì bây giờ phải làm gì, gặp cơ quan nào trước tiên để đăng ký làm thủ tục các bro nhỉ, ai biết chỉ giùm với.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

chào các bro, trước đây nhà mình có mua 1 mảnh đất (ở TP, trong ngõ, có nhà c4) của Bác mình, từ đó đến giờ chưa làm chuyển nhượng quyền sử dụng, nay mình muốn chuyển sổ đỏ sang tên mình (sổ vẫn ghi tên bác mình) thì bây giờ phải làm gì, gặp cơ quan nào trước tiên để đăng ký làm thủ tục các bro nhỉ, ai biết chỉ giùm với.

gọi cho m , m hd cho

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Chào bạn, việc này không có gì khó và trình tự đơn giản. Trước tiên bạn phải cùng Ông Bác là chủ sổ đỏ đi công chứng ngoài văn phòng công chứng, khi đi mang theo giấy tờ gốc gồm chứng minh thư, sổ đỏ, sổ hộ khẩu. Nếu sổ đỏ có tên hộ ông hay hộ bà mà trong hộ khẩu có các con từ 18 tuổi trở lên thì phải có các con tham gia ký kết ở công chứng. Nếu sổ đỏ không có nợ gì ( ví dụ: Nợ chuyển mục đích đất, nợ phí, nợ ngân hàng v.v...) thì ra công chứng ký kết là xong. các văn phòng công chứng số 1, văn phòng công chứng ấn vượng, văn phòng công chứng đông Bắc. Sau khi hoàn thiện công chứng xong, mang 1 bộ hò sơ rồi cùng nhau lên Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất ở UBND thành phố Lạng Sơn nộp vào. chờ ngày nộp thuế và lấy sổ theo giấy hẹn, thời gian tối đa 40 ngày. hết. Mr Quỳnh.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

bạn ra gặp địa chính phường xã nơi mảnh đất của bạn trực thuộc,người ta sẽ hướng dẫn bạn cần làm những thủ tục và giấy tờ j

Phường xã bây giờ không có chức năng và thẩm quyền công chứng việc mua bán nhà đất. chỉ có chức năng công chứng giấy tờ phô tô.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Phường xã bây giờ không có chức năng và thẩm quyền công chứng việc mua bán nhà đất. chỉ có chức năng công chứng giấy tờ phô tô.

mình bảo là ra phường xã hỏi thủ tục bạn nhé?khi đó địa chính phường xã là người cận kề nhất họ sẽ có trách nhiệm hướng dân các thủ tục

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

ồ, mới post hồi sáng mà giờ đã có ng trả lời rồi, vui và cảm ơn các bạn đã giúp mình nhé, nhất là bạn Mr.Quỳnh, bạn hướng dẫn rất cụ thể và tỉ mỉ, qua lời bạn mình hiểu nhiều rồi, mình sẽ trực tiếp ra các ban nghành mà bạn đã hướng dẫn và làm theo, bí chỗ nào mong các bro chỉ dáo nữa nhé, thank's các bro nhiều nhiều.

Chào bạn, việc này không có gì khó và trình tự đơn giản. Trước tiên bạn phải cùng Ông Bác là chủ sổ đỏ đi công chứng ngoài văn phòng công chứng, khi đi mang theo giấy tờ gốc gồm chứng minh thư, sổ đỏ, sổ hộ khẩu. Nếu sổ đỏ có tên hộ ông hay hộ bà mà trong hộ khẩu có các con từ 18 tuổi trở lên thì phải có các con tham gia ký kết ở công chứng. Nếu sổ đỏ không có nợ gì ( ví dụ: Nợ chuyển mục đích đất, nợ phí, nợ ngân hàng v.v...) thì ra công chứng ký kết là xong. các văn phòng công chứng số 1, văn phòng công chứng ấn vượng, văn phòng công chứng đông Bắc. Sau khi hoàn thiện công chứng xong, mang 1 bộ hò sơ rồi cùng nhau lên Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất ở UBND thành phố Lạng Sơn nộp vào. chờ ngày nộp thuế và lấy sổ theo giấy hẹn, thời gian tối đa 40 ngày. hết. Mr Quỳnh.

cảm ơn bạn nhiều nhé!

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...