Chuyển tới nội dung

Mua thỏ về nuôi

Recommended Posts

Thịt thỏ là một trong những thực phẩm rất bổ dưỡng cho người già và trẻ nhỏ, hiện tại nó được xem là một loại thức phẩm sạch vì thỏ tiêu hóa hầu như toàn chất xơ. Nếu nuôi đúng kỹ thuật và có quy trình rõ ràng thỏ được 3 tháng có thể thành thương phẩm giá bán cũng tùy thuộc vào đk vùng nhưng rất ổn định.

Qua tham khảo tại Lạng Sơn, mình thấy rằng thỏ chưa được nuôi phổ biến lắm hoặc có nuôi nhưng quy mô nhỏ lẻ không đủ đáp ứng nên các bạn cứ yên tâm về đầu ra nhé....!!!

tham khảo tại LS là ở đâu hay tpls nói riêng? giá thành thương phẩm giờ bao nhiêu vậy bạn??

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Mấy bác để lại sdt nhé cứ nói thế thì biết đâu mà lần

sao ko nt cho bác đc nhỉ? 0969 294 877  mình cũng nuôi thỏ

mấy thánh cứ ở đấy mà phán đi biết nhiều nhưng có phải loại nào ngta cũng lấy đâu giống california kia mới phải giống tốt kìa

vậy thánh này nuôi nhiều thỏ ko? phán xem cali tốt ở điểm nào nào???

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Theo bác Nông Dân... trong các giống thỏ thì nếu muốn nuôi thương phẩm loại nào có thể được mà thích nghi vs đk thời tiết ở LS. Chắc bác cũng nuôi nên sẽ trả lời được

thíc nghi và khỏe nhất là thỏ ta ,đẻ khỏe,nuôi con khéo... nhược điểm là đẻ con nhỏ,tăng trưởng chậm...còn giờ nuôi thương phẩm thíc hợp nhất là thỏ new nhưg đòi hỏi có kỹ thuật,kinh nghiệm mới thành côg đc :)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

chả biết mấy đâu cũng am hiểu sơ qua thôi. thấy nó tO tai đen mà lông lại trắng 1 năm đẻ nhiều hơn các giống khác

đẻ ít hay nhiều tùy thuộc vào con giống (đực thì chất lượng tinh,cái mắn đẻ hay ko??) ,nuôi kinh tế ko phải đẻ nhiều là ngta thíc .vd bác hỏi ai nuôi thỏ lâu năm xem có thíc con thỏ đẻ 9-12 con ko? vì đẻ nhiều thường kèm theo thỉ con bé,yếu.....và cái quan trọng nhất là giữ đc đầu con từ khi lọt lòng đến lúc bán....

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

đẻ ít hay nhiều tùy thuộc vào con giống (đực thì chất lượng tinh,cái mắn đẻ hay ko??) ,nuôi kinh tế ko phải đẻ nhiều là ngta thíc .vd bác hỏi ai nuôi thỏ lâu năm xem có thíc con thỏ đẻ 9-12 con ko? vì đẻ nhiều thường kèm theo thỉ con bé,yếu.....và cái quan trọng nhất là giữ đc đầu con từ khi lọt lòng đến lúc bán....

í em là đẻ nhiều lứa /5 chứ ko phải nhiều em bé /lứa
Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Dĩ nhiên là thỏ ta mình khả năng sinh sản cao và thích nghi nhưng bù lại mức tăng trọng kém. Nếu các bác xác đinh nuôi thỏ ta để  phục vụ gđ thì không nói làm gì, nhưng nếu xác định nuôi thương phẩm thì phải xem lại. Tôi hiện đang nuôi 2 giống ngoại là Cali và New có thể thấy ngay được rằng thỏ ngoại trắng tuyền vẫn được ưa chuộng hơn cả, đối với tôi khoảng cách giữa 2 lứa đẻ là >50 ngày rất hợp lý vừa khai thác tốt (có khi còn ngắn hơn), lý thuyết xác định một thỏ mẹ có thể khai thác tối đa 5 năm nhưng thực tế không được như vậy, dài nhất cũng chỉ 2,5 - 3 năm là phải thay vì khả năng sinh sản đã giảm.

Đó là những kiến thức thực tế tôi đã làm và cảm thấy hiệu quả.

bác trường ở đâu vậy ạk? thỏ thì thường mang thai 29-32 ngày,cá nhân mình thì thường thấy ngày 31 chưa đẻ thì phải kích cho thỏ mẹ đẻ ko chửa lâu thỏ con chết ngạt....còn bác bảo 2 lứa mà 50 ngày....vậy thỏ nhà bác mang thai 25 ngày thôi akl @@

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...