Chuyển tới nội dung

Hỏi chỗ bán giống cây ăn quả tại lạng sơn

Recommended Posts

Đường trần quang khải gần khu nào bạn nhỉ. Giống ươm bnhiu 1cây

từ cầu mới phi thẳng đến chọ chi lăng cứ fi thẳng đến cầu ngầm hỏi ng dân, ngta chỉ cho. mình trc mua về trang trại là 35k/ cây cao 80cm. bạn muốn rẻ thì vào chợ giếng vuông mua 1kg quả về ăn rùi tự ươm :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

từ cầu mới phi thẳng đến chọ chi lăng cứ fi thẳng đến cầu ngầm hỏi ng dân, ngta chỉ cho. mình trc mua về trang trại là 35k/ cây cao 80cm. bạn muốn rẻ thì vào chợ giếng vuông mua 1kg quả về ăn rùi tự ươm :D

bac lam trang trai nuoi gi day .minh cung co y dinh chan nuoi muon hoc hoi kinh nghiem

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

em dang tim cho nuoi lon rung day .bac cho e dia chi va so alo dc k .so e ne 0942356507

bạn định nuôi lợn rừng ah. bạn có những gì chuẩn bị để nuôi lợn rừng rồi ? mình nói thật nhé: bạn phải có quỹ đất rộng, vốn, kĩ thuật( cái này hc đc) và thêm chút kiên trì chịu khó nữa. Nuôi cái này phải quách tỉnh nghe thị trg rút lui đúng lúc. 

Khi đã có các yếu tố trên bắt đầu hoạch định chuẩn bị: không chỉ chuồng trại mà việc chuẩn bị thức ăn tinh là vô cùng quan trọng. Nó quyết định đến việc nuôi thành hay ko. Như mấy bạn nói thả vào rừng thì như cánh trại giam Yên Trạch làm có mà ăn khối. Khi 2 cái đó đã có mà kĩ thuật chưa chắc thì bạn hãy khoan nhập về. bỏ 1 chút tgian đi học hỏi kinh nghiệm đã tiếp đó là sàng lại kĩ thuật theo sách-> nhìn lại và so sánh với những gì mình có rồi hãy quất. quan trọng là ở bạn thôi, tiền nhiều thì lại nhiều tiền, tiền ít thì sẽ lom dom. Thành công là phải mạnh dạn, đến cả đánh đề mà tiếc 1k thì ko trúng đề, tất nhiên ko đánh là tốt nhưng ng này đã k trúng đề. Việc này cũng vậy, bạn lom dom tiếc tiền ko chịu đi xa học hỏi và dự định sẽ mãi chỉ là dự định thôi, ngày qua ngày bạn cũng ở đó mà mộng hão thôi. Bạn xem sinh ra từ làng vậy bạn đâu có dám đi Thái Bình học, mình thấy bạn cứ rao khắp diễn đàn tìm ng. Mình nói thật với bạn nhé: Kĩ thuật d0wn trên mạng thì ngta share thôi, kinh nghiệm là xương máu mới có ko ai chia sẻ với bạn đâu những cái ngta nói bô bô là kinh nghiệm thì trong sách kĩ thuật có rồi, còn những cái là kinh nghiệm thật thì google ko có đâu. Bạn tìm xuống xuôi mà học rồi mua giống đắt tí nhưng đc bài học thấm xương. Mình nuôi cũng không nhiều chưa đến  3 con số 0 nên không có gì cho bạn hc đc. 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Giờ chăn nuôi trồng trọt chú trọng nhất đầu ra.vốn có thể vay mượn,kinh nghiệm có thể học.nhưng thị trường là cái quyết định tất cả.nên tìm hiểu nhu cầu trc bạn ạ

đúng rùi, bạn này là ng nhìn xa đó. ng nào làm gì cũng phải đi từ thị trường rồi mới đến chọn vật nuôi rồi mới đến những cái kia. 1 khi đã chọn đc vật nuôi như ông kia rồi thì mình mới nói ở trên

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

bạn định nuôi lợn rừng ah. bạn có những gì chuẩn bị để nuôi lợn rừng rồi ? mình nói thật nhé: bạn phải có quỹ đất rộng, vốn, kĩ thuật( cái này hc đc) và thêm chút kiên trì chịu khó nữa. Nuôi cái này phải quách tỉnh nghe thị trg rút lui đúng lúc.

Khi đã có các yếu tố trên bắt đầu hoạch định chuẩn bị: không chỉ chuồng trại mà việc chuẩn bị thức ăn tinh là vô cùng quan trọng. Nó quyết định đến việc nuôi thành hay ko. Như mấy bạn nói thả vào rừng thì như cánh trại giam Yên Trạch làm có mà ăn khối. Khi 2 cái đó đã có mà kĩ thuật chưa chắc thì bạn hãy khoan nhập về. bỏ 1 chút tgian đi học hỏi kinh nghiệm đã tiếp đó là sàng lại kĩ thuật theo sách-> nhìn lại và so sánh với những gì mình có rồi hãy quất. quan trọng là ở bạn thôi, tiền nhiều thì lại nhiều tiền, tiền ít thì sẽ lom dom. Thành công là phải mạnh dạn, đến cả đánh đề mà tiếc 1k thì ko trúng đề, tất nhiên ko đánh là tốt nhưng ng này đã k trúng đề. Việc này cũng vậy, bạn lom dom tiếc tiền ko chịu đi xa học hỏi và dự định sẽ mãi chỉ là dự định thôi, ngày qua ngày bạn cũng ở đó mà mộng hão thôi. Bạn xem sinh ra từ làng vậy bạn đâu có dám đi Thái Bình học, mình thấy bạn cứ rao khắp diễn đàn tìm ng. Mình nói thật với bạn nhé: Kĩ thuật d0wn trên mạng thì ngta share thôi, kinh nghiệm là xương máu mới có ko ai chia sẻ với bạn đâu những cái ngta nói bô bô là kinh nghiệm thì trong sách kĩ thuật có rồi, còn những cái là kinh nghiệm thật thì google ko có đâu. Bạn tìm xuống xuôi mà học rồi mua giống đắt tí nhưng đc bài học thấm xương. Mình nuôi cũng không nhiều chưa đến 3 con số 0 nên không có gì cho bạn hc đc.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thi muon hoc o ls cho gan .ma ng ls minh cung giau nghe kinh lam .mua lon ve nuoi .ma hoi ti cung k dc

Khi đã có các yếu tố trên bắt đầu hoạch định chuẩn bị: không chỉ chuồng trại mà việc chuẩn bị thức ăn tinh là vô cùng quan trọng. Nó quyết định đến việc nuôi thành hay ko. Như mấy bạn nói thả vào rừng thì như cánh trại giam Yên Trạch làm có mà ăn khối. Khi 2 cái đó đã có mà kĩ thuật chưa chắc thì bạn hãy khoan nhập về. bỏ 1 chút tgian đi học hỏi kinh nghiệm đã tiếp đó là sàng lại kĩ thuật theo sách-> nhìn lại và so sánh với những gì mình có rồi hãy quất. quan trọng là ở bạn thôi, tiền nhiều thì lại nhiều tiền, tiền ít thì sẽ lom dom. Thành công là phải mạnh dạn, đến cả đánh đề mà tiếc 1k thì ko trúng đề, tất nhiên ko đánh là tốt nhưng ng này đã k trúng đề. Việc này cũng vậy, bạn lom dom tiếc tiền ko chịu đi xa học hỏi và dự định sẽ mãi chỉ là dự định thôi, ngày qua ngày bạn cũng ở đó mà mộng hão thôi. Bạn xem sinh ra từ làng vậy bạn đâu có dám đi Thái Bình học, mình thấy bạn cứ rao khắp diễn đàn tìm ng. Mình nói thật với bạn nhé: Kĩ thuật d0wn trên mạng thì ngta share thôi, kinh nghiệm là xương máu mới có ko ai chia sẻ với bạn đâu những cái ngta nói bô bô là kinh nghiệm thì trong sách kĩ thuật có rồi, còn những cái là kinh nghiệm thật thì google ko có đâu. Bạn tìm xuống xuôi mà học rồi mua giống đắt tí nhưng đc bài học thấm xương. Mình nuôi cũng không nhiều chưa đến 3 con số 0 nên không có gì cho bạn hc đc.

den bac con giau nghe nua la .di thai binh k wuen bit co ma chet

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thi muon hoc o ls cho gan .ma ng ls minh cung giau nghe kinh lam .mua lon ve nuoi .ma hoi ti cung k dc

den bac con giau nghe nua la .di thai binh k wuen bit co ma chet

biết ngay bạn sẽ nói thế. Tiền thôi bạn ak, bạn trả mình tiền thì cần gì mình cũng bán (hợp pháp nhé) chỉ cần mình có chứ nói j là nghề

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Theo cá nhân mình mhận định lợn rừng đầu ra k ổn định.nuôi chơi vài con tết thịt còn dc chứ làm kte thì khó.ngta ăn lợn rừng gọi là thưởng thức cho biết chứ tiêu thụ k nhiệu.ban nuôi 1 lứa 10 con gọi ngta bắt một lúc chắc là khó.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trước tiên mình rất cảm phục những ý kiến làm giàu của các bạn. Mọi ý kiến đều có cái hay cái dở. Nhưng có 1 điều là mình tâm đắc nhất là thiên thời địa lợi nhân hoà. Bạn mới thành công đc. Có 1 bác bảo nuôi trâu bò. Mình ủng hộ. Nhưng đã nghĩ đến bệnh mà trâu bò gặp phải chưa. Mình là người ngoại đạo về thú y nên chỉ biết bệnh lở mồm long móng thôi. Thế thì vì sao đầu tư 1 con trâu con bò bạn k đầu tư đc 2 hoặc 3 con dê. Đẻ nhanh,bệnh tật ít hơn. Còn về trồng cây thì mình nói thế này. Sao bạn k mua gốc bồ khai. Về trồng bán rất có tiềm năng. Cây ngót rừng mua đc 1 cây to bạn bán hoa 80 kg 1 cân cũng đã tốt rồi. Trồng cà chua xen canh hành hoặc cải trắng hoặc rau diếp. Mình chỉ nói ý kiến của mình thôi. Chứ ý tưởng về nuôi con gì trồng gì tuỳ thuộc đk các bạn. Nhưng quan trọng là lấy ngắn nuôi dài. Đặc biệt hơn là thời vụ bạn thu hoạch luôn sớm hơn người ta. Như thế bạn luôn là người chủ động k phụ thuộc vào thị trường

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trước tiên mình rất cảm phục những ý kiến làm giàu của các bạn. Mọi ý kiến đều có cái hay cái dở. Nhưng có 1 điều là mình tâm đắc nhất là thiên thời địa lợi nhân hoà. Bạn mới thành công đc. Có 1 bác bảo nuôi trâu bò. Mình ủng hộ. Nhưng đã nghĩ đến bệnh mà trâu bò gặp phải chưa. Mình là người ngoại đạo về thú y nên chỉ biết bệnh lở mồm long móng thôi. Thế thì vì sao đầu tư 1 con trâu con bò bạn k đầu tư đc 2 hoặc 3 con dê. Đẻ nhanh,bệnh tật ít hơn. Còn về trồng cây thì mình nói thế này. Sao bạn k mua gốc bồ khai. Về trồng bán rất có tiềm năng. Cây ngót rừng mua đc 1 cây to bạn bán hoa 80 kg 1 cân cũng đã tốt rồi. Trồng cà chua xen canh hành hoặc cải trắng hoặc rau diếp. Mình chỉ nói ý kiến của mình thôi. Chứ ý tưởng về nuôi con gì trồng gì tuỳ thuộc đk các bạn. Nhưng quan trọng là lấy ngắn nuôi dài. Đặc biệt hơn là thời vụ bạn thu hoạch luôn sớm hơn người ta. Như thế bạn luôn là người chủ động k phụ thuộc vào thị trường

trồng lúa lấy cơm ăn, trồng rau lấy rau xào, nuôi cá lấy cá rán, nuôi gà lấy gà thịt. kệ thị trg, tự cung tự cấp là đc. kệ giá vàng, kệ giá đô la, kệ mọi thứ mình vẫn có cơm, có rau có cá có thịt. như thế là ok nhất :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...