Chuyển tới nội dung

vụ iphone bị vô hiệu hóa thật hay đùa? hoang mang quá

Recommended Posts

Mới đọc thông tin này trên fb... ko biết phải câu like ko? các bác tìm hiểu nhá

TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC RESTORE, KHÔI PHỤC CÀI ĐẶT GỐC TRÊN #iPHONE
Trường hợp thực tế nhà Táo Xanh đã gặp phải và rất nhiều Group Công Nghệ, Cửa hàng điện thoại đang kêu than. Hôm nay Táo share cho tất cả các anh em lưu ý nhé!

Dạo gần đây nhiều khách hàng tới Táo nhờ kích hoạt máy vì không nhận sim. Sau khi kiểm tra nguồn gốc thì đây là máy quốc tế, lắp đủ loại sim, thay đổi đủ mạng wifi đều không kích hoạt được. Khách hàng nói qua thấy máy chậm nên đã ĐẶT LẠI XÓA TẤT CẢ NỘI DUNG VÀ CÀI ĐẶT, sau đó thì không kích hoạt được nữa. Nghi đây là lỗi phần cứng nên bộ phận kĩ thuật đã tháo ra kiểm tra, rất tiếc không thấy dấu hiệu của hư hỏng linh kiện. Lấy máy iPhone 6 Plus của a kĩ thuật ra thử cũng liền bị #LOCK lại máy và không kích hoạt được vào bên trong (phải dùng sim ghép mới active được dù là máy quốc tế) Các GROUP và Cửa hàng điện thoại rất nhiều nơi cũng đang kêu than vấn đền này. Hiện chưa có câu trả lời trực tiếp từ phía #APPLE nhưng chúng tôi đến 99% dự đoán là lỗi SEVER. Bão chưa tan nên mong toàn thể anh em không manh động kẻo "LỢN LÀNH THÀNH LỢN QUÈ" 

---- Chia sẻ bài viết này để mọi người cùng biết và tránh gặp phải tình trạng trên nhé ---

(Nguồn: facebook)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...