Chuyển tới nội dung

lạng sơn_ mua đất khó khăn về thủ tục cần tư vấn hoặc giúp đỡ

Recommended Posts

em mới ngắm mảnh đất khá đẹp, nhưng mà thủ tục không ok.

Hiện giờ mảnh đất đó đang được một ông rao bán, ông này không phải chủ đầu tiên. Ổng mua lại của một chủ, nhà chủ này vẫn ở ngay cạnh đó. Và không hề có giấy tờ gì cả. Mà chỉ là sang tên có công chứng của phường. Ngoài giấy tờ đó còn có kèm một bản di chúc của nhà chủ đó nữa. Giờ em mua thì cũng chỉ có như vậy. Xin hỏi các pác là nếu mua mảnh đó em có tự đi làm sổ đỏ được không?

Tại vì cái chủ nhà đầu tiên nó bảo nếu nhà nó không làm thì em cũng không làm được. Các bác tư vấn giùm em cái, Mà bác nào có khả năng làm được vụ này thi giúp em. Em sẽ trả phí ^^

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

em mới ngắm mảnh đất khá đẹp, nhưng mà thủ tục không ok.

Hiện giờ mảnh đất đó đang được một ông rao bán, ông này không phải chủ đầu tiên. Ổng mua lại của một chủ, nhà chủ này vẫn ở ngay cạnh đó. Và không hề có giấy tờ gì cả. Mà chỉ là sang tên có công chứng của phường. Ngoài giấy tờ đó còn có kèm một bản di chúc của nhà chủ đó nữa. Giờ em mua thì cũng chỉ có như vậy. Xin hỏi các pác là nếu mua mảnh đó em có tự đi làm sổ đỏ được không?

Tại vì cái chủ nhà đầu tiên nó bảo nếu nhà nó không làm thì em cũng không làm được. Các bác tư vấn giùm em cái, Mà bác nào có khả năng làm được vụ này thi giúp em. Em sẽ trả phí ^^

Đất ở phường nào? Đất vườn hay đất ở? ông số 1 bán cho ông số 2 giấy tờ ghi là bán đất gì, ngày tháng năm bán. di chúc là của ai cho ai, Cái quan trọng nhất nếu thửa đất đó đang tranh chấp sẽ không làm được bìa đỏ, khi nào giải quyết xong sẽ tiếp tục. Mà sao ông mua lắm đất thế ^^

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Đất ở phường nào? Đất vườn hay đất ở? ông số 1 bán cho ông số 2 giấy tờ ghi là bán đất gì, ngày tháng năm bán. di chúc là của ai cho ai, Cái quan trọng nhất nếu thửa đất đó đang tranh chấp sẽ không làm được bìa đỏ, khi nào giải quyết xong sẽ tiếp tục. Mà sao ông mua lắm đất thế ^^

Đất phường Tam Thanh, di chúc là của bố ông số 1 cho chủ 1. chủ 1 Bây giờ vẫn ở cạnh đó, giấy tờ sang tên đã có phường xác nhận. tôi cũng không rõ là đất gì. ông kiên để lại số điện thoại đi. Tôi mất máy, Có gì tôi gọi hỏi thêm

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Đất phường Tam Thanh, di chúc là của bố ông số 1 cho chủ 1. chủ 1 Bây giờ vẫn ở cạnh đó, giấy tờ sang tên đã có phường xác nhận. tôi cũng không rõ là đất gì. ông kiên để lại số điện thoại đi. Tôi mất máy, Có gì tôi gọi hỏi thêm

Nói chung la mua đất ở phường nào thì hỏi địa chính phường đấy, mua thì tìm hiểu kĩ vào, giá rẻ thì giấy tờ lởm và ngược lại. "Không phải dân trong ngành thì đừng có ôm vào mà die đấy" .Mảnh nào có sổ đỏ hãy mua ^^

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...