Chuyển tới nội dung
Đăng nhập để theo dõi  
Williamhoang

Thu sóng DVB T2 ở LS có được không? và như thế nào?

Recommended Posts

Xin chào các anh chị em trong diễn đàn,

Quả là mình mới tích cóp mua được cái Tivi có tích hợp DVB T2. Theo tìm hiểu thì sẽ mua thêm cái anten về và nối với TV. Nhưng khi tra trên mạng thì thấy LS mình chưa có trạm phát sóng DVB T2, vậy các anh chi em cho mình hỏi một số câu hỏi như sau:

1. Các bạn dùng được DVB T2 không ạ?

2. Nếu được/ kết nối với các tỉnh lân cận thì sóng OK không ạ?

2. Mình ở quê có nhiều núi không biết có trở ngại gì nhiều không,

Rất mong các bạn khai thông giúp mình, vì trước đây chỉ có cái TV với chảo thu thôi.

Xin cảm ơn rất nhiều ạ.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

Trên địa bàn TP Lạng Sơn hiện nay nếu dùng dịch vụ truyền hình cáp và tivi có hỗ trợ công nghệ DVB-T2, bạn sẽ được xem 40 kênh chuẩn HD song song với các kênh truyền hình cáp chuẩn SD. 40 kênh HD này nằm trong lộ trình phủ sóng DVB-T2 của Chính phủ đến năm 2020.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

Bác đọc cho kỹ, dùng dây cáp của truyền hình cáp lạng sơn bắt đc 40 kênh HD miễn phí (phải tự dò). Nhà tôi và họ hàng trên tp dùng tv tích hợp đều đang xem 40 kênh HD đó đây. Như vậy là bác k cập nhật rồi. Nếu bác có dùng truyền hình cáp tôi đến dò giúp luôn. 

Đã sửa bởi vuivelachinh

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

vậy. dùng dây cáp có phải đóng phí hàng tháng k bác

Lúc 12/2/2019 at 07:26, vuivelachinh đã nói:

Bác đọc cho kỹ, dùng dây cáp của truyền hình cáp lạng sơn bắt đc 40 kênh HD miễn phí (phải tự dò). Nhà tôi và họ hàng trên tp dùng tv tích hợp đều đang xem 40 kênh HD đó đây. Như vậy là bác k cập nhật rồi. Nếu bác có dùng truyền hình cáp tôi đến dò giúp luôn. 

Lúc 12/2/2019 at 07:26, vuivelachinh đã nói:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

Phí truyền hình cáp vẫn đóng chứ bác, có mấy chục ngàn thôi. Bác không đóng lấy đâu ra dây và sóng DVB HD cho mà xem?

Đã sửa bởi vuivelachinh

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

Bạn đăng nhập để bình luận

Bạn phải là thành viên mới có thể bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký tài khoản mới thật dễ dàng!

Đăng ký một tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập