Chuyển tới nội dung

Làm sao để thành công như những nhà đầu tư mạo hiểm

Recommended Posts

Làm sao để thành công như những nhà đầu tư mạo hiểm . Quy trình đầu tư mạo hiểm luôn là những người tiên phong trong việc tìm ra các hình thức, các dự án có tiềm năng và đặt hết lòng tin của mình dự án đó. Có thể họ giàu lên một cách nhanh chóng, cũng có thể họ ném rất nhiều tiền của mình đi chỉ sau một đêm.

Việc đầu tư mang lại hào quang cho họ nhưng ai biết được đằng sau ánh hào quang đó là gì? Cùng X1000 tìm hiểu về gương mặt thật sau ánh hào quang của họ nhé!

Cuộc sống của những triệu phú mạo hiểm

Đã bao giờ bạn biết về những bài học cuộc sống của những triệu phú mạo hiểm, dám nghĩ dám làm và chấp nhận mọi rủi ro để đổi lấy sự thành công và giàu có hay chưa? 

Dám nghĩ dám làm và chấp nhận mọi rủi ro

Dám nghĩ dám làm và chấp nhận mọi rủi ro

“Điều cơ bản nhất để thành công trong kinh doanh là chấp nhận rủi ro” là lời mà nhà tỷ phú Sam Zell – người sáng lập ra Tập đoàn đầu tư Equity và nhiều công ty bất động sản khác trên nước Mỹ với khối tài sản lên đến 5,1 tỷ USD đã từng chia sẻ. Vậy, cuộc sống của những tỷ phú mạo hiểm diễn ra như thế nào và bài học mà ta có được từ đó là gì, hãy cùng chúng tôi đi vào tìm hiểu qua bài viết bên dưới.

Cuộc sống của những triệu phú mạo hiểm cho bạn bài học gì?

Thomas C. Corley đã phải dành ra đến 5 năm để tự mình khám phá bí quyết thành công của những triệu phú tự thân gây dựng nên sự nghiệp và cơ ngơi của mình.

Ông nhận ra rằng, thành công sẽ theo đuổi những con người luôn duy trì những thói quen tốt trong cuộc sống, biết tiết kiệm và thứ hai là biết mạo hiểm sẵn sàng chấp nhận mọi rủi ro trong việc đầu tư kinh doanh để mang về lợi nhuận “khủng” cho mình.

Cuộc sống của những triệu phú mạo hiểm là không bao giờ chịu khuất phục trước khó khăn, dám tự mình đương đầu với thử thách và luôn đưa ra những quyết định mạo hiểm vào những thời khắc quan trọng.

Đối với họ, sự chần chừ đối với việc đưa ra quyết định trong lĩnh vực tài chính không làm cho họ “an toàn” hơn. Mà ngược lại, còn khiến họ đánh mất những cơ hội hiếm có để sinh ra mức lợi nhuận lớn.

Những triệu phú mạo hiểm, họ sẵn sàng chấp nhận rủi ro trên con đường tìm đến sự giàu sang và thành công. Cuộc sống ban đầu của họ cũng chỉ đơn giản là những doanh nhân khởi nghiệp, nhà bất động sản hay nhà đầu tư chứng khoán tham vọng.

Tuy nhiên họ có lòng dũng cảm, niềm tin, lòng kiên trì để mạo hiểm và chấp nhận thử thách. Đặc biệt, đạo đức nghề nghiệp cũng chính là yếu tố đóng vai trò quan trọng giúp họ vươn đến thành công.

Bạn có muốn trở thành những tỷ phú mạo hiểm?

Bạn có bao giờ thắc mắc rằng tại sao các trung tâm tài chính hoặc các CFO đều có mức lương trên trời và cuộc sống giàu có, sự nghiệp thăng tiến. Đó chính là vì họ dám mạo hiểm để vượt qua những giới hạn của bản thân mình. Có cách nào kiếm tiền hiệu quả và nhanh giàu nhất?

Sẽ không có một thành công nào cho bạn nếu như chính bản thân bạn không tự vượt qua được nỗi sợ hãi thất bại, rủi ro và không dám đầu tư tài chính vào bất kỳ một lĩnh vực nào. Chính vì vậy, để có được một cuộc sống của những triệu phú mạo hiểm, trước tiên bạn phải kiên trì, dũng cảm và dám đầu tư mạo hiểm.

Việc bạn cần làm là gì? Ở đây chúng tôi xin đưa ra quy trình làm giàu của riêng X1000 mà bạn có thể tham khảo:

1. Chọn mặt gửi vàng

Trên đây là những bài học mà chúng ta gặt hái được từ cuộc sống của những triệu phú mạo hiểm, và càng khẳng định được rằng, có mạo hiểm và chấp nhận rủi ro, bạn mới có thể thành công và thu hái được “quả ngọt”. Nếu đang muốn đầu tư tài chính để phát triển bản thân mình, bạn cần tìm hiểu một cách kỹ càng và có kế hoạch đầu tư hợp lý khoa học.

Nếu 10 năm trước bạn chọn Satoshi Nakamoto thì ngon nhỉ, mặc dù chẳng biết mặt mũi người này ra sao, tròn hay méo, trẻ hay già, tốt hay xấu. 10 năm nay, Bitcoin đã tăng hàng triệu lần, và rõ ràng đây là món đầu tư tốt nhất lịch sử, đầu tư nhé, chứ không chơi mánh mung lung tung như chúng ta vẫn thấy.

Cho nên để thẩm định đầu tư trong thời đại này không có đơn giản như bạn tưởng đâu. Cần ngàn lẻ một thứ để có thể quyết định xuống tiền.

Nếu 10 năm trước bạn bỏ ra 10.000 đô thì có thể sở hữu 333.333 Bitcoin lúc giá thấp nhất. Nếu số này còn tới nay thì bạn đang nắm trong tay số tài sản tương ứng 1,3 tỷ đô la!

2. Lòng tin và tin cậy

Nhưng chính mình ngày nay có đủ tầm nhìn, đủ kiến thức, đủ trải nghiệm, đủ điên để thay đổi thế giới đâu mà tin vào chính mình.

Và tin vào chính mình lại chính là cái niềm tin sai trái nhất mà tôi từng biết, bởi ta chỉ là hạt bụi trong vô tận vô cùng mà thôi.

Nếu bạn mua 333.333 BTC lúc đó, và nó nhân 2, nhân 3 là bạn đã nhảy lên vui mừng rồi, và đa số thời đó là bán sạch vì hời quá rồi mà.

Bạn không thể tưởng tượng nổi 10 năm sau nó lên tới tỷ đô!!!!! Cho nên LÒNG TIN & TIN CẬY vào điều phi lí, vào phép màu là cần thiết để sở hữu tài sản lớn, chứ không phải tài năng, không phải kĩ năng, không phải ”khôn“, không phải ”thông minh” theo kiểu thông thường.

Lòng tin & tin cậy cần thử thách bởi thời gian

Lòng tin & tin cậy cần thử thách bởi thời gian

Nhưng mấy ai có được điều đó.

Nếu phải dạy bất kì cái gì cho ai đó khi họ có khao khát cháy bỏng muốn tìm kiếm tài sản lớn, thì tôi chỉ dạy duy nhất điều này, tôi dám cam kết luôn!

Tôi thấy quá nhiều người khôn, dành hết cả phần khôn của thiên hạ, rồi thi đua dạy nhau khôn, lạy trời, bạn có cần phải tìm cách “ăn hết” như vậy không?

Lòng tin & tin cậy cần thử thách bởi thời gian, nó chỉ được thử thách bởi thời gian mà thôi.

3. Kiên trì cùng với những người mà bạn sát cánh

Nhiều người tới với tôi với những từ ngữ có cánh, chị tin em lắm, anh tin em lắm, em tin anh lắm đủ các mỹ từ dành cho tôi. Nhưng chính họ là người ra đi nhanh nhất. Tôi chỉ cười và tiếp tục hành trình của mình.

Để khởi nghiệp cái quán quèn thôi cũng đã khó vãi ra, huống gì dựng nghiệp, một sự nghiệp lớn. Nếu tôi không có đủ những tố chất cần thiết thì nhất định sẽ bỏ cuộc giữa chừng.

Và đa số những người hối tiếc nhiều nhất chính là những người bỏ đi khi đồng đội đang chiến đấu hết mình.

Đừng chần chừ, vì biết đâu trong những phút giây phân vân ấy bạn đã mất đi cơ hội thành công hiếm hoi của chính mình.

#X1000 – Siêu mạo hiểm

Min join 2.200$. Mất thì thôi, được thì khủng 2.200.000$

Muốn tìm hiểu 100% thông tin thì tư vấn 1 triệu / giờ

Hotline 1: 0968.01.1000

Hotline 2: 0971.622.899

(Gọi từ 08h00 – 17h00 thứ 2 – thứ 7)

Email: lienhe.x1000@gmail.com

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...