Chuyển tới nội dung

PHUONGMII: LG LTE2, Optimus G, Sky A850, A840,830,820- phụ kiện SKY

Recommended Posts

Các bạn vừa mua máy tại chỗ mình về, nhưng lại chưa quen sử dụng dòng máy Sky, vì thế mình nói qua 1 chút:

1. Cài đặt 3 G:

Hầu hết các máy Korea sẽ không tự động cài đặt 3g sẵn, chúng ta cần tự tay cài đặt 3g theo các bước sau:

- Yêu cầu :

* Sim điện thoại đã kích hoạt GPRS / 3G.

* Điện thoại ở vùng có sóng GPRS / 3G.

- Thực hiện:

1. Mở chương trình Cài đặt.

2. Bấm vào không dây và mạng.

3. Chọn Mạng di động.

4. Chọn Điểm truy cập.

5. Bấm menu, chọn APN mới. thiết lập như sau:

Tên APN: tên mạng (tên nào cũng được)

Cấu hình APN:

+ Mạng Viettel:

APN: v-internet

username: để trống

Password: để trống

+ Mạng VinaPhone

APN: m3-world

Username: mms

Password: mms

+ Mobifone:

APN: m-wap

Username: mms

Password: mms

+ VietNamMobile:

APN: Internet

Username: để trống

+ Beeline:

APN: Internet

Username: để trống

Bấm phím Menu, chọn Lưu lại. Khi này trên thanh trạng thái ở trên cùng màn hình sẽ có ký hiệu G, E, 3G báo hiệu có GPRS.(Có thể cần khởi động lại máy).

2. Kết nối với máy tính qua cổng USB:

Cần cài đặt driver phù hợp với dòng máy (phiên bản hiện tại 4.0 dùng chung cho tất cả các dòng máy sky)

http://www.fshare.vn/file/N5GNNRWZDL/

Chọn Cài đặt -> Tùy chọn nhà phát triển (Tùy Rom có thể phải vào Ứng dụng -> tùy chọn nhà phát triển)

Tích vào ô USB debugging (Sửa lỗi USB).

Chúc các bạn hài lòng với "Bầu trời" của mình!

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Đây mem tinhte đây,thik e nào toàn xuog hn xúc vè...thấy sky hay hay nhưng chưa biết j về no cả...up cho mem tinhte

Cảm ơn bác ủng hộ, Sky A810 đã có rom chuẩn dùng rất đã, lắp sim vào là chiến tất cả các thể loại, không cần fix phiếc gì thêm. Khi nào cần cứ alo mình khỏi phải đi HN cho mệt.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

hàng đã fix lỗi sms chưa bác chủ.liệu có sợ die cam sau 1 time sử dụng k đấy.bên TT thấy có khá nhiều ng kêu SKy hay bị die cam lắm

Tiếng việt, nhắn tin 160 ký tự, die cam hay màn hình loang là hàng qua tay TQ, còn bên mình hàng nguyên bản Hàn, fullbox cũng có nhé.

Kiểu gì vẫn thích con 830 hơn vì màn không to hơn mấy con kia lắm mà pin thì to hơn tí. dùng pin lâu lâu khoái hơn.

Có sẵn bác ạ.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

qua tay TQ thế ông Hoangcavalli bên TT bán hàng qua tay TQ à.chính ông đấy cũng thừa nhận đó

Đấy là riêng A800 bác ạ, root từ bản rom cũ thì bị.

Sky a800s bán 3m2 đc không ? mình mua

bác quan tâm cứ đến xem hàng đã. Nhưng giá đó không được đâu.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

3m4 đc ko vậy bạn . mình có ý định mua nhưng chỉ có bằng đó thôi

Bạn dùng A760S đi, màn hình 4.3 inch, rom 4.0.

Có tiếng việt k bác nhỉ...e quen dùng hàng chính hãng r nên dùng hàng này hơi lo gà mờ k biết dùng :D

Đây cũng chính hãng mà :) Có Tiếng Việt hết bạn à, đặc biệt A810 có rom Tiếng Việt tự động nhận 3G các kiểu, lắp sim vào là dùng.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

giá hơi cao bác ơi :D

Tiền nào của ấy thôi mà bác

e có con 3gs 8gb muốn đổi sag s1 thì các thêm bnhieu hả bác ?

Để đảm bảo chất lượng hàng, mình không đổi máy bạn ạ. Trừ phi hàng đó mua từ chỗ mình và còn nguyên tem bảo hành của mình.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Tiếng việt ko đủ thuật ngữ để miêu tả nội dung. nên dùng smatphone thì dùng tiếng Anh là chuẩn nhất ( theo mình là vậy) dù người không biết tiếng Anh thì chắc đã dám dùng smatphone thì cũng gần đủ nhìn các icon của ứng dụng với nội dung mang theo ( he he) Tiếng Anh giờ bá đạo nên mình nghĩ dù là bản của nội địa nước nào thì vẫn có thêm tiếng Anh song song. Mà suy cho cùng mình thích dùng tiếng Anh hơn. Mò mẫm cũng có cái hay mà. Mà ai có cái so sánh ( hiệu năng, máy ảnh, pin ) giữa con Note II với A850 chưa? xem có chênh nhau nhiều không rồi quyết một trong hai.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...