Chuyển tới nội dung

LĂP ĐẶT MẠNG INTERNET FPT MIỄN PHÍ TẠI LẠNG SƠN

Recommended Posts

187K 1 tháng quá ngon hôm wa vừa lắp đc cái wifi 2 râu to phết

nhưng hình như ky thuật bên này hơi ít

kĩ thuật bọn e h vừa phải đi hàn cáp vừa phải đi mắc dây cho khách hàng lên chưa phục vụ KH đc kịp thời. nhưng khi hạ tầng xong thì mọi chuyện sẽ ok

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

CƠ SỞ HẠ TẦNG CỦA FPT ĐÃ HOÀN TẤT TOÀN BỘ TRONG KHU VỰC THÀNH PHỐ LẠNG SƠN. NẾU AI CÓ NHU CẦU MUỐN LẮP MẠNG THÌ CÓ THỂ GỌI ĐIỆN CHO MÌNH. (CHÚ Ý : DO DÂY CHỈ KÉO TỪ POP ĐẾN NHÀ KHÁCH HÀNG LÀ 250M. LÊN MÌNH SẼ ĐI KHẢO SÁT TRƯỚC, CÓ GÌ SẼ THÔNG BÁO LẠI VỚI CÁC BẠN)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

em dùng FPT được tầm 2 tuần rồi.nhưng mà dạo này mạng bị làm sao ấy.cứ thỉnh thoảng time out 1 phút.hoặc lại mất đến 5 phút mới có lại.bực mình quá.giờ thì mất hẳn luôn.đang lắp tạm sang VNPT.mai gọi mấy anh thợ kỹ thuật xuống.mong là lại ổn định

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Mình đang định chuyển sang mạng cap quang xem thế nào xem có nhanh hơn với VNPT không Tùng nhỉ?? Nghiên cứu cái mới xem có gì mới hơn không chi phí lắp đăt như thế nào nhỉ  :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes: 

mạng cáp quang của bọn e cung cấp cho khách hàng gói cước tương đương với cáp đồng vủa vnpt thôi. Nhưng nó sẽ ổn định hơn

miễn phí lắp đặt

a chọn modem wifi 4 port thì phí hòa mạng 220k

a chọn modem 4 cổng thường phí là 100k

còn giá 3 gói cước thì như trên a ạ

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mạng fpt lắp đặt quá lâu , nhà mình bên tỉnh ủy khu cửa nam . Gọi đến 10 lần thì cứ bắt chờ suốt , chán không chịu được . Còn khảo sát xong thì lại phải chờ đội kỹ thuật ..... Báo hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa có mạng . Chán :)) . Nghỉ lắp luôn . Dịch vụ quá chậm !

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mạng fpt lắp đặt quá lâu , nhà mình bên tỉnh ủy khu cửa nam . Gọi đến 10 lần thì cứ bắt chờ suốt , chán không chịu được . Còn khảo sát xong thì lại phải chờ đội kỹ thuật ..... Báo hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa có mạng . Chán :)) . Nghỉ lắp luôn . Dịch vụ quá chậm !

anh khôi ở tuệ tĩnh à ?

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

wifi này nằm ngang :P móa nhà tầng chỉ xài đc 1 tầng bợn à :D

wifi phát ra sóng theo chiều ngang thì có nghĩa là nếu để ở tầng trên thì tầng dưới vẫn bắt đc nhưng sẽ yếu hơn chút chứ ko có nghĩa là chỉ bắt đc 1 tầng. sóng phát ra mạnh hay ko còn tùy vào có bị nhiều vật cản hay ko thôi.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mạng cáp quang của bọn e cung cấp cho khách hàng gói cước tương đương với cáp đồng vủa vnpt thôi. Nhưng nó sẽ ổn định hơn

miễn phí lắp đặt

a chọn modem wifi 4 port thì phí hòa mạng 220k

a chọn modem 4 cổng thường phí là 100k

còn giá 3 gói cước thì như trên a ạ

Wifi thêm 120K , phí tháng 187k , nhìn những con số khá sinh động đấy ...vấn đề FPT còn mới nên 1 số khu vực  đông dân cư lại ko lắp đc ... chán quá cơ .....

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

wifi phát ra sóng theo chiều ngang thì có nghĩa là nếu để ở tầng trên thì tầng dưới vẫn bắt đc nhưng sẽ yếu hơn chút chứ ko có nghĩa là chỉ bắt đc 1 tầng. sóng phát ra mạnh hay ko còn tùy vào có bị nhiều vật cản hay ko thôi.

Wifi TP link 2 râu mèng mèng cũng bắt đc 3 tầng , mỗi tầng 90m2 , chiều dài 20m , mỗi tầng 3 phòng ,  sóng vẫn ngon kể cả đóng kín cửa ......ko biết FPT có làm đc điều này hông nhỉ ???

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Wifi TP link 2 râu mèng mèng cũng bắt đc 3 tầng , mỗi tầng 90m2 , chiều dài 20m , mỗi tầng 3 phòng ,  sóng vẫn ngon kể cả đóng kín cửa ......ko biết FPT có làm đc điều này hông nhỉ ???

thế thì wifi của anh thuộc loại tốt rồi đấy. wifi bên e cung cấp cho kh chỉ phát xung quanh nhà và còn phụ thộc vào có nhiều vật cản hay ko. nếu càng nhiều vật cản thì tín hiệu sẽ yếu hơn.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

chuẩn. làm ăn thế thì ko dc bền đâu. chả bù cho vnpt. cây số bao nhiêu cũng chơi dc hết. mình ngay cây số 2 mà fpt cũng bó tay thì chán luôn. vừa làm 1 em vnpt 4 cổng rồi. ko mất 100k mà vẫn có moden 4 cổng chứ. mới đét

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Khách
Hiện tại chủ đề này đã bị đóng.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...