Chuyển tới nội dung

Mua gà rừng thuần chủng

Recommended Posts

Hai con trống đó mình mua giá 1 triệu. Lúc mua người bán đựng trong bao không nhìn nó đi lại được chỉ bắt ra xem chân có vết gì không. Thấy không có vết vậy mà về thả ra đi tập tễnh vài ngày sau què hẳn! Người bán nói sẽ bù cho lần sau!

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Cách đây một thời gian, ông xếp mình có rủ đến nhà ăn lẩu gà rừng, có ông bạn ông ấy để lại cho một đôi trống mái. Lúc thịt  mổ bụng con mái thấy còn nguyên cả buồng trứng sắp đẻ, phí thật.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Hai con trống đó mình mua giá 1 triệu. Lúc mua người bán đựng trong bao không nhìn nó đi lại được chỉ bắt ra xem chân có vết gì không. Thấy không có vết vậy mà về thả ra đi tập tễnh vài ngày sau què hẳn! Người bán nói sẽ bù cho lần sau!

thế mà bác không vặt ít lá xoan cho nó nằm sẽ đỡ hơn.để hỏng chân phí quá

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Chuồng gà thì to (rộng 6m2 cao 3m2) thả vào rồi bắt ra cũng khó. Tối nó ngủ trên cành cao. Hôm nay thấy con tập tễnh chân (ngày đầu què nặng thế) đã tự khỏi hẳn rồi, trong khi một con khác mua từ trước về chỉ hơi què thì lại ngày càng què nặng hơn! (thời gian tới không tiến triển thì bắt ra thịt vậy!). Mình cũng chỉ đủ chỗ nuôi 2 cặp thôi. Hiện muốn mua thêm 2 mái nữa để gây, lai giống. Cũng mua  thêm 2  con trống nữa  là để gửi tặng bạn ở miền Nam (trong đó toàn gà tai trắng nên họ thích có thêm  tai đỏ cho nó độc!). 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Không biêt người ta bẫy gà rừng bằng gì mà sao gà hay bị què chân mặc dù từ cẳng chân trở xuống xem không thấy vết gì? Nếu biết thì sẽ tìm đúng thuốc chữa; không biết nên chỉ ăn may để gà tự khỏi hoặc chết dần!

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Vậy thì phải đi xem mới được. Chỉ cần đúng là gà rừng chuẩn, không phải gà lai là mình muốn mua. Nhà bạn gần đó ah? Nếu gần bạn có thể cho mình số ĐT của cửa hàng đó không?

nhà mình không gần đấy. Nhưng hôm trước đi qua thấy thôi. 0168 6988783 bạn gọi thử số này nhé.
Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

! Ông chủ hàng chim nói có nhiều gà rừng rặc nuôi đã khá lớn cả trống lẫn mái nhưng hình như ông này chẳng biết gì về giá bán gà rừng rặc trên thị trường hay sao đó. Ông ta nói giá hơn 3 triệu một cặp trống mái! Nghe thấy buồn cười quá (trong khi trang trại gà rừng rặc của kiểm lâm rừng Cúc Phương bán giá 600k/ con trống trưởng thành nuôi từ trứng lên! Thông tin giá gà rừng các nơi trên mạng đầy ra ai cũng biết Như vậy không bao giờ ông ấy bán được đâu. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nhé. Bạn rất nhiệt tình!

Có khi mình làm chuyến xe về trại gà Cúc Phương tốn hơn  trăm , buôn chục con gà rừng lên LS bán lại cho cái cửa hàng đó chỉ cần nửa giá của ông đó hét thôi thì mình cũng lãi hơn triệu/ngày rồi! Có khi chuyển sang nghề buôn gà rừng luôn! hahahaha

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...