Chuyển tới nội dung
  • 0

Đóng góp ý kiến cho diễn đàn.

PES.VN

Câu hỏi

Gửi admin mình xin có một số ý kiến sau :

Trong mỗi khu vực chủ đề nên có 1 box " trao đổi - thảo luận "

Vì sao : 

Thứ nhất : Diễn dàn của chúng là là "chợ Lạng Sơn " , nói đến chợ tất nhiên là nói đến mua bán trao đổi từ A,B,C đến X,Y,Z .tuy nhiên mua cái gì , mua như thế nào để phù hợp với mục đích của mình, đáp ứng được tiêu chí của mình.Mua rồi về dùng như thế nào , lắp ráp ra sao , dùng nó bị lỗi thì khắc phục kiểu gì .alo cho cửa hàng , hoặc mang đến cửa hàng nhờ người bán khắc phục hộ.Nhưng nếu là sản phẩm mua tại LS thì ko nói , nếu mua tại HN hay các tỉnh khác thì phương án mang đến tận nơi là không thế , tư vấn online trên điện thoại hay yahoo , fb thì không phải lúc nào bên bán cũng có thời gian và chưa chắc bên bán đã biết rành về thiết bị đó.----> vậy tại sao chúng ta không mở một box trao đổi - thảo luận để anh em có thể vào chia sẻ những kiến thức mình biết , hỗ trợ cộng đồng anh em trên Lạng Sơn

Thứ hai : Tuy đã có các khu vực và box riêng cho từng lĩnh vực nhưng mình thấy thế này.Chỗ nào bán thì là bán.Mua thì là mua.

VD chẳng hạn trong box điện thoại có chủ đề " xin giúp đỡ về hiện tượng máy bị treo "  .Trong box máy tính để bàn thì có chủ đề " Xin tư vấn nâng cấp ram "  Xin bản win XP SP3 chạy ổn định nhất " xi giúp đỡ về truờng hợp máy bật không boot được vào ổ cứng "   vân vân và vân vân ......Mình thấy như thế là bất hợp lý và tạo trên tình trạng loãng topic , loãng box  ----> Nếu có một box trao đổi - thảo luận thì sẽ không xay ra tình trạng như trên.

Thứ ba : Không phải anh em nào lên chợ cũng để trao đổi mua bán , họ có thể vào tìm hiểu thông tin , muốn trao đổi thông tin với nhau , hỗ trợ cho nhau nhưng lập các topic trong các box thì sợ không đúng chủ đề bị del ngay.

Thứ tư : Thời đại bây giờ là thời đại tiên tiến , cần đẩy mạnh việc tiếp xúc với công nghệ.Biết ít biết nhiều tùy theo sở thích và nhu cầu mà chọn sản phẩm  mà nâng cấp , tuy nhiên mảng hỗ trợ phía sau trên diễn đàn LS là hết sức hạn chế và mơ hồ. Không phải ai cũng am hiểu tường tận về vấn đề này vấn đề kia , có người biết thì chẳng thấy liên quan đến mình nên khôg góp ý , người không biết thì chả biết hỏi đâu .Vào những topic bán hàng góp ý kiến thì hay bị coi là dìm hàng , ảnh hưởng đến bên bán và bên mua.

Thứ năm : gần như các diễn đàn khác bây giờ đều có một box trao đổi - thảo luận .có như vậy mới đẩy mạnh được diễn đàn phát triển.mới thu hút được các thành viên tham gia,....các cửa hàng đăng kí banner quảng cáo nhiều hơn./ Tạo ra được môi trường hoạt động sôi nổi và lành mạnh .

Dựa trên sự theo dõi và hoạt động được một thời gian tương đối trên diễn đàn thì theo mình 2 khu vực nên có một box trao đổi - thảo luận  nhất hiện nay là :   

+ Điện thoại

+ Máy tính 

Đó là một số ý kiến đóng góp của mình , mong admin và các anh chị quản lý diễn đàn xem xét........mong nhận được ý kiến đóng góp của các thành viên tham gia trong diễn đàn

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

2 trả lời cho câu hỏi này

Recommended Posts

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời câu hỏi này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...