Chuyển tới nội dung

Vấn đề cạnh tranh trực tiếp sản phẩm và dịch vụ

Recommended Posts

ở đây , m làm ăn biết ng` biết ta ...giao giá tốt thì nên báo cho các cty , cơ  quan,, ace  thợ ...ai nói gì ...ace trên lày giao 850-900 m giao 600k thế là ng` tôn trọng , biết điều ko ? làm gì cũng phải tế nhị với ng` bản địa ai nói gì hử ?? ngược lại ace trên này thấy hợp lý mới ok , chứ còn cái kiểu bố đời là ko khá đc đâu 

vừa rồi có a số dt 096xxxx662 làm ở máy tính nhất sơn báo giá cho e con ổ seagate 320gb vừa mới đi bảo hành về, còn bảo hành đến tháng 4 -2014 giá 750k, 1 con ổ 250gb sam sung hbh giá 600k.

quán máy tính a ở ngã tư đường đinh tiên hoàng cũng có con ô sam sung 250gb còn bảo hành 6 tháng cũng báo giá e 700k.

e đi khảo sát thực tế rồi mới rao bán ổ cứng  :P :P :P

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Thôi thôi càng tranh cãi càng phuc tap. Manh ai lấy làm! Noi chung tien nao cua nay! Gia chung roi.cái j cũng có lúc rẻ lúc đắt ! ĐaU bán 1gias mai dk

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Ae co so dt thi sms hoac alo bao nhau! Chu cac bac noi ra tren nay thi chi " tự tay bóp ..." Thôi

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

vừa rồi có a số dt 096xxxx662 làm ở máy tính nhất sơn báo giá cho e con ổ seagate 320gb vừa mới đi bảo hành về, còn bảo hành đến tháng 4 -2014 giá 750k, 1 con ổ 250gb sam sung hbh giá 600k.

quán máy tính a ở ngã tư đường đinh tiên hoàng cũng có con ô sam sung 250gb còn bảo hành 6 tháng cũng báo giá e 700k.

e đi khảo sát thực tế rồi mới rao bán ổ cứng  :P :P :P

người ta góp ý thì bác lên tiếp thu A/E làm cùng nghề lên hiểu nhau hơn mới đc =)) bác ăn bát cơm cũng để người ta bát cháo húp chứ đừng húp cả cặn  :D :D :P em chẳng buôn bán gì theo dõi toppic lên góp ý thôi

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

người ta góp ý thì bác lên tiếp thu A/E làm cùng nghề lên hiểu nhau hơn mới đc =)) bác ăn bát cơm cũng để người ta bát cháo húp chứ đừng húp cả cặn  :D :D :P em chẳng buôn bán gì theo dõi toppic lên góp ý thôi

vậy tôi bán ra với giá đấy là ăn cháo hay ăn cơm, sao bác ko suy nghĩ nhỉ ? bác có hẳn mấy trăm con ổ, thì bác có muốn bán nhanh để lấy lại tiền ko ? hay là để thành đống sắt vụn

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Diễn đàn đã có mục để các tỉnh khác rao từ lâu rồi, những ai bảo chưa có tức là chỉ nói mà chưa xem.

Không hiểu bạn muốn nói gì? Sao lại so sánh 5giay ở đây? Chợ Lạng Sơn đâu chỉ có sim, điện thoại? Bạn xem lại có bao nhiêu chuyên mục.

Đây là diễn đàn Chợ Lạng Sơn chứ có phải toàn quốc đâu. Làm gì thì làm nhưng phải nhìn lại tiêu chí và tên miền của diễn đàn.

* Cá nhân admin nghĩ các bạn nên có thỏa thuận hợp lý, bạn quynh01 có trụ sở ở Lạng Sơn, thu mua ở Lạng Sơn thì đăng tại Lạng Sơn cũng là hợp lý, nghe nói cũng là người LS nữa.

Vậy các bạn nên có trao đổi thẳng thắn với nhau và có sự hợp tác với nhau.

BQT sẽ làm mạnh tay khi thành viên có dấu hiệu dìm hàng, quấy rối chủ đề của thành viên khác.

AD nói vậy thì còn đóng góp cái gì nữa. cứ chui rúc vào một chỗ thì cũng chỉ các pác thợ tự sướng với nhau thôi  <_<

các pác đi off với nhau . quen nhau quá rồi . AD có dám block những nick hay chọc phá topic dìm hàng đó ko vầy  :wub:

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

chợ là phải cạnh tranh mà, giá cả càng rẻ càng thu hút được người vào chợ, chủ yếu cạnh tranh chất lượng và uy tín, chứ đừng nên phân biệt người ls hay tỉnh khác, để có kinh phí duy trì và phát triển thì bán lượt up là đúng rồi. Còn vấn đề dìm hàng thì có mặt đúng và sai, nếu 1 bác thợ đt chuyên bán hàng dựng, bị tố cáo ( có bằng chứng) mà bqt band mem tố cáo, như vậy sẽ dẫn tới chợ sẽ chỉ toàn các anh thợ với nhau

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Vấn đề ADmin đưa ra hiện đang là chủ đề bức xúc của DD , mình cũng xin tham gia chút ý kiến . Đã là một cái chợ thì tất nhiên ai cũng muốn mở rộng , có nhiều mặt hàng và đủ các loại thành phần tham gia . Có người có cửa hàng cố định làm ăn giữ chữ tín đàng hoàng , cũng có kẻ lừa đảo hoặc trộm cắp lẫn lộn . Nhưng chợ nào thì cũng có từng khu dành riêng cho từng loại mặt hàng , để mọi người dễ chọn lựa . riêng mình luôn ủng hộ sự mở rộng chợ , tất cả mọi người đều có thể tham gia mua bán . tuy nhiên cũng nên phân ra từng khu vực hàng trong tỉnh và hàng ngoài , cạnh tranh để phát triển là tốt nhưng phải hợp lý tôn trọng nhau . Mong DD chợ ngày càng phat triển chúc Ae kinh doanh tốt kiếm nhiều tiền cùng nhau Bia rượu 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Thanks BQT . e rất thích câu nói của BQT  "BQT sẽ làm mạnh tay khi thành viên có dấu hiệu dìm hàng, quấy rối chủ đề của thành viên khác."

trừng trị thẳng tay như thế mới loại được những phần tử spam .E chúc Diễn đàn phát triển lớn mạnh.

còn a nhatnhatloclocphat a chuyên về điện thoại thì nên đi theo con đường mua bán điện thoại ,vấn đề máy tính ko cạnh tranh được thì đừng đả kích AE làm gì, mỗi người đi theo một con đường, ko ai theo ai cả, dù chông gai hay bão táp đi chăng nữa đó cũng là con đường của e, ko ai phạm ai là ổn.

các quán máy tính lớn như : Máy tính nhất sơn, an hùng, 2 quán máy tính ở đinh tiên hoàng, May tính cũ ở cung thiếu nhi,.v..v..còn ko lên tiếng. Hình như  a thích chơi trội thì phải....

nói nghe hài vãi...lol.gif

.......ở chợ này có bắt buộc là ai chuyên bán về mặt hàng  gì ko..   nếu nhất lộc phát có máy tính hay nhiều thứ để bán chả lẽ lại ko đc đăng bài ah...hoặc muốn mua cũng không đc trả lời trên toppic ah.....bác nói thế thì trẻ con nó còn ko nghe đc....bác mới là ng chơi trội  ... bác chả là cái gì bắt nhất lộc phát ko đc cạnh tranh bên máy tính.......(đây là góp ý để admin và anh em chợ nhận xét thôi)........................mà nếu là ng` Ls chụp ảnh Chứng minh thư ra mới gọi là nói có xách mách có chứng   :D  :D  :D 

vs lại đã là chợ thì phải có cạnh tranh thôi.....nhưng vẫn ưu tiên anh em ls        91.gif lạng sơn city

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thôi e ới ? Cạnh tranh hay ko đủ biết ...vẫn bán vi tính , thay thế cho ace đều ...chưa ai kêu ca phàn nàn gì hết ....làm  ăn gì với kiểu đấy ......nói làm gì cho hại clo ra . còn cái hậu kết cục như nào time sẽ trả lời 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mà nếu là ng` Ls chụp ảnh Chứng minh thư ra mới gọi là nói có xách mách có chứng    :D   :D   :D

Cái này mới có tính xác thực 100% này 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

tay chơi quynh01  quả thật là vãi 

chả biết ở lạng sơn thật ko tất cả anh em chợ đang muốn kiểm chứng 

theo nhận xét của e và 1 số a e trên chợ quynhynh 01 chưa có dấu hiệu dìm hàng nhưng đã có dấu hiệu phá giá.

chưa chứng minh đc nguồn gốc,xuất xứ.vì chưa có nguồn xác thực nên đăng bài để hạ giá các sản phẩm là không ổn tí nào.nó có ảnh hưởng ko tốt cho chợ lạng sơn cần phải xem xét 

theo 1 số tín đồ của chợ và theo cách a e chợ nói chuyện bình thường với nhau thì "không thể để tình trạng bọn ngoại tỉnh nó làm mưa làm gió trong địa bàn của mình".

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

nói nghe hài vãi...lol.gif

.......ở chợ này có bắt buộc là ai chuyên bán về mặt hàng  gì ko..   nếu nhất lộc phát có máy tính hay nhiều thứ để bán chả lẽ lại ko đc đăng bài ah...hoặc muốn mua cũng không đc trả lời trên toppic ah.....bác nói thế thì trẻ con nó còn ko nghe đc....bác mới là ng chơi trội  ... bác chả là cái gì bắt nhất lộc phát ko đc cạnh tranh bên máy tính.......(đây là góp ý để admin và anh em chợ nhận xét thôi)........................mà nếu là ng` Ls chụp ảnh Chứng minh thư ra mới gọi là nói có xách mách có chứng   :D  :D  :D 

vs lại đã là chợ thì phải có cạnh tranh thôi.....nhưng vẫn ưu tiên anh em ls        91.gif lạng sơn city

đã là chợ thì cạnh tranh, ai có mặt hàng nào thì bán mặt hàng đấy, nhập hàng đc rẻ thì bán rẻ.  ng ta bán đắt thì chê này chê nọ, bó tay các bác rồi đấy

bạn đâu phải là công an đâu mà điều tra lý lịch của tôi.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

hình như các thành viên đã đi quá đà rồi . góp ý xây dựng bây giờ lại đến mảng tranh luận giá cả gay gắt vây

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Thế này ai muốn làm mod nữa k? Sử những vụ thế này bên nào cũng có cái đúng cái sai! Bác nào muốn làm mod thì giải quyết xong đi! Đảm bảo e giơ cả tay và chân ủng hộ

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

trước tiên là làm sạch topic này bài viết nào có ý thức xây dựng thì để lại còn phần tranh luận riêng có thể tạm thời move sang nơi thảo luận để các bạn tự do 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

tay chơi quynh01  quả thật là vãi 

chả biết ở lạng sơn thật ko tất cả anh em chợ đang muốn kiểm chứng 

theo nhận xét của e và 1 số a e trên chợ quynhynh 01 chưa có dấu hiệu dìm hàng nhưng đã có dấu hiệu phá giá.

chưa chứng minh đc nguồn gốc,xuất xứ.vì chưa có nguồn xác thực nên đăng bài để hạ giá các sản phẩm là không ổn tí nào.nó có ảnh hưởng ko tốt cho chợ lạng sơn cần phải xem xét 

theo 1 số tín đồ của chợ và theo cách a e chợ nói chuyện bình thường với nhau thì "không thể để tình trạng bọn ngoại tỉnh nó làm mưa làm gió trong địa bàn của mình".

bạn nói những câu nói đấy, cũng đã đủ biết bạn là người như thế nào rồi?  ko có chính kiến của bản thân, ai nói gì bạn nghe đấy !

có thể nói các bạn lợi dụng để dìm hàng tôi thì phải ?

thế nào gọi là phá giá ? tôi có bán 200-300k đâu mà phá giá ?

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thôi e ới ? Cạnh tranh hay ko đủ biết ...vẫn bán vi tính , thay thế cho ace đều ...chưa ai kêu ca phàn nàn gì hết ....làm  ăn gì với kiểu đấy ......nói làm gì cho hại clo ra . còn cái hậu kết cục như nào time sẽ trả lời 

" làm ăn gì với kiểu đấy " . làm ăn kiểu nào ?Tôi đã làm tổn hại ai chưa? tôi đã lừa lọc ai chưa ? trả lời đi nào ?

BQT xem xét cái xe kích chuyên đi đả kích hộ e với nhé

giá mới trên cholangson đấy, giá ổ cứng mới bằng đấy thì ổ cứng cũ tôi bán giá đó ko đúng ah

HDD 160GB SATA (Westerm/Seagate ):.... 720k - 750K ( BH 12 tháng)

HDD 160GB SATA (Westerm/Seagate ):.... 770k - 800K ( BH 24 tháng)

HDD 250G (Westerm) Sata:.... 860k - 900K ( BH 24Tháng)

HDD 320G (Westerm ) Sata:... 950k -1000K ( BH 24Tháng)

HDD 500G Seagate/Westerm Sata:.... 1,100k -1150K ( BH 24 Tháng )

HDD 1T Seagate/Westerm Sata:.... 1,350k -1400K ( BH 24 Tháng )

HDD 2T Seagate/Westerm Sata:.... 1,980k -2000K ( BH 24 Tháng )

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Khách
Hiện tại chủ đề này đã bị đóng.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...