Chuyển tới nội dung

Vấn đề cạnh tranh trực tiếp sản phẩm và dịch vụ

Recommended Posts

1. Vấn đề thứ nhất: quản lý số lượng member thực của chợ, tránh tình trạng sử dụng nhiều nick vừa để rao bán cùng sản phẩm hay vào cạnh tranh ko lành mạnh trong topic người khác. 

2. Vấn đề thứ hai: nếu đó là quy định của chợ thì để các member ngoài tỉnh ý kiến (cái này như kiểu dùng thuốc thì phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ý nhỉ)

3. vấn đề thứ 3: Bỏ chức năng up khi trả lời rồi nếu mọi người vẫn cứ tự trả lời topic mình nhiều quá thì sao nhỉ (giống như là khác tự kỷ ý :D  :D  :D )?

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

bạn này có vẻ k thiện cảm với a e LS nhỉ :  :)

Còn vấn đề bạn bảo một số người chọc ngoáy, dìm hàng. Vậy theo như bạn nói thì chính xác những lời nói như nào đc cho là chọc ngoáy, là dìm hàng để BQT "trừng trị", cái vấn đề này nghe chừng khó lắm  (ý tưởng k hay   :P )

bạn xem những topic của e bán ổ đều bị một số tay cơ vào chém  https://cholangson.vn/topic/31084-o-cung-gia-re-cho-cac-bac-tho-tren-ls/page-2          https://cholangson.vn/topic/31734-vua-moi-ve-20-o-320gb-sam-sung/  topic ổ 320gb sam sung này còn mang những bài hát ,video clip mang tính minh họa  để dọa đánh e, mặc dù những bài viết trong topic đã được xóa đi, mình vừa xem lịch sử duyệt Web video được tải trong topic 320gb sam sung của mình http://hn.nhac.vui.vn/em-chua-roi-forever-alone-che-clip318382c34.html

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình cũng đã đọc rồi, bạn đọc kĩ bạn sẽ hiểu a e LS muốn gì. Bạn muốn bán ổ cứng cho các thợ trên LS thì phải có 1 chút tế nhị, đừng rùm beng lên (Đấy là theo ý hiểu của mình  :P )

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thương trường là chiến trường : dịch vụ, giá cả và chất lượng sản phẩm tốt dù ở đâu chẳng nữa vẫn bán được chỉ có những người ko cạnh tranh được, muốn làm bá chủ, độc quyền ở LS thì mới hay đi chọc ngoáy topic của người khác.

Muốn cholangson sạch sẽ phải trừng trị những trường hợp mà hay chọc ngoáy, dìm hàng người khác

đấy là ý kiến của riêng e

anh nói thật với mày chứ , thương gia ăn nói thách thức kiểu này há , m bán cái kiểu lô HDD đc cho ai , khách lẻ nói ko rồi , bán đc cho thợ phải để cửa cho ace  thợ chứ đúng cái kiểu " xúc sỉ chẳng biết ơn xẻng " (nguồn  Trích dẫn Supermario12 ) , cái kiểu ra giá rẻ hơn mặt bằng  bán lẻ rất rất nhiều thì thợ nào muốn lấy ...còn ổ chết cũng lấy từ đâu lấy từ thợ ra mới có nhiều , M làm ace thợ mất cảm tình ko khoái thì chẳng có gì lợi đâu cu à ( còn khách lẻ hdd ra đồng nát lâu rồi .....đi học thêm khoa tâm lý đi chắc 20 năm sau mới thành thương gia đc ...còn mãi giữ cái kiểu hiếu thắng lấng cấc ...ko cảm xúc lắm đâu 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình cũng đã đọc rồi, bạn đọc kĩ bạn sẽ hiểu a e LS muốn gì. Bạn muốn bán ổ cứng cho các thợ trên LS thì phải có 1 chút tế nhị, đừng rùm beng lên (Đấy là theo ý hiểu của mình  :P )

gửi 1 tin nhắn nhắc nhở thôi là đc, tiếc gì 1 tin nhắn hả bạn ơi, nhưng các a ấy cứ thích chém trên diễn đàn ,tỏ vẻ ta đây ý mà

anh nói thật với mày chứ , thương gia ăn nói thách thức kiểu này há , m bán cái kiểu lô HDD đc cho ai , khách lẻ nói ko rồi , bán đc cho thợ phải để cửa cho ace  thợ chứ đúng cái kiểu " xúc sỉ chẳng biết ơn xẻng " (nguồn  Trích dẫn Supermario12 ) , cái kiểu ra giá rẻ hơn mặt bằng  bán lẻ rất rất nhiều thì thợ nào muốn lấy ...còn ổ chết cũng lấy từ đâu lấy từ thợ ra mới có nhiều , M làm ace thợ mất cảm tình ko khoái thì chẳng có gì lợi đâu cu à ( còn khách lẻ hdd ra đồng nát lâu rồi .....đi học thêm khoa tâm lý đi chắc 20 năm sau mới thành thương gia đc ...còn mãi giữ cái kiểu hiếu thắng lấng cấc ...ko cảm xúc lắm đâu 

vậy e phải đăng giá ổ cứng cao lên ah, giá ổ cao thì ma lấy ah, như thế lúc nào mới bán đc hết.  e có hơn 200 con ổ đấy

ko có lợi nghĩa là se ko có ổ cứng chết cho e ah, nhầm rồi a ơi, e có đội quân hùng hậu đi thu cho e rồi : bắc kan, cao bằng, thái nguyên, tuyên quang... đã về tay e rồi.ông a cứ ở nhà mà chém , chẳng có ích gì đâu.

"Quy định của diễn đàn là mặt hàng phải có giá cả " giá cả rẻ hơn mặt bằng chút xíu thì bán mới đc nhanh, e nghĩ giá đấy ko phải rẻ quá nhiều so với giá chung bây giờ, các bác nhân cơ hội ý mà. vì e đã lên LS tham khảo giá ở 2 quán máy tính ở đường đinh tiên hoàng, a tuấn làm ở máy tính nhất sơn rồi.

e nhờ BQT  thành lập  đội kiểm tra chất lượng ổ cứng :1-2 người giỏi về sửa chữa phần cứng, 1-2 người về mảng kinh doanh về máy tính thẩm định  giá xem có phá giá thị trường ko, 1-2 người có uy tín trên diễn đàn cholangson , e mang ổ cứng sống lên để các a kiểm tra, từ ổ 160gb,250gb,320gb, 500gb.  mỗi loại 2 ổ

nếu mà kiểm tra ko có dấu hiệu sửa chữa về mạch, chạy ngon, giá cả ko thấp lắm so với thị trường thì cũng phải trừng trị  thích đáng những phần tử mà hay chọc ngoáy, ném đá như thế cholangson mới sạch sẽ những phần tử Spam. Mong BQT xem xét giùm e.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

e góp ý ở vấn đề thứ 3.chợ m chưa phát triển rộng nhuyw những chợ khác.e nghĩ việctuwj trả lời chủ đề của m để đấy chủ đề lên,lên có mức giới hạn trên một ngày.chứ 4 lần up là quá ít. người có nhiều chủ đề k vi phạm.thì k tư trả lời thì sao chủ đề lên dk.

ví dụ : e có 5 chủ đề k vi phạm nội quy. nhưng e chỉ có 4 lần up. vậy còn một chủ đề e làm thế nào để lên trên đây.? e nghĩ mỗi chủ đề          lên có 2 lần up trên một ngày.và k tự trả lời  chủ đề của m được.e nghĩ như vậy sẽ hợp lý hơn.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

vấn đề thứ nhất : e nghĩ mặt hàng khác nhau. giá cả tùy từng thương gia, ai buôn bán mà chẳng cần có lãi và cái lợi cho bản thân. nhưng việc dim hàng, hay trả lời lung tung kiểu không phận sự miễn vào lên bị cảnh cáo .hạ bậc thành viên.nặng lên xóa ních. chứ nhiều chủ đề đưa ra nhiều người vào trả lời chủ đề chẳng liên quan j đến việc bán sản phẩm cả.mang tính hạ thấp mặt hàng của người khác.e nghĩ cái đấy cần triệt để.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

vấn đề thứ 2 e nghĩ cái j cũng có hai mặt của nó cả. các thương gia thử nghĩ xem 90% thương gia có nich hoặc bài viết trên các chợ khác. thậm chí nhiều người nhờ đến các chợ khác để biết cái này cái kia rồi mua bán phục vụ cho việc bán hàng của m. thử hỏi các chợ các bác vào có lớn mạnh không?và nếu người ta cũng k cho những người khác tỉnh vào bán thì bác nghĩ j?

ví dụ : e đăng bán nokia 1280 giá 250k. nhưng một thương gia tỉnh khác bán rẻ hơn cũng nokia 1280 giá 200k. nhưng tiền ship hàng ở đâu? và liệu các bác có đi sang tỉnh khác khi nó rẻ hơn 1->300 nghìn không? máy móc thế nào lại đi để bảo hành ah?thậm chí các bác mất công đi.

e nghĩ cái đấy la tùy mọi người. chứ làm sao chúng ta cứ chữa cháy mãi dk. cái j cũng có hai mặt.

e nghĩ những thành viên tỉnh khác đăng ký ních thì khi đăng nhập ở trên avata có ghi rõ địa chỉ hoặc tỉnh thành là tôt. biết là khó nhưng e nghĩ sẽ rễ hơn cứ mãi đi chữa cháy mọi  việc

ý kiến trên là của e. có j sai sửa các bác góp ý lượng thứ :)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

pác ngoctoan nói đúng đấy. mua bán ở đây còn ko an tâm nữa là . tất cả là do mình thôi . nói như các pác mún thu lu một chỗ thì cái bọn 5giay nó đã ko phát triển mạnh như vậy rồi 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

vấn đề thứ 2 e nghĩ cái j cũng có hai mặt của nó cả. các thương gia thử nghĩ xem 90% thương gia có nich hoặc bài viết trên các chợ khác. thậm chí nhiều người nhờ đến các chợ khác để biết cái này cái kia rồi mua bán phục vụ cho việc bán hàng của m. thử hỏi các chợ các bác vào có lớn mạnh không?và nếu người ta cũng k cho những người khác tỉnh vào bán thì bác nghĩ j?

ví dụ : e đăng bán nokia 1280 giá 250k. nhưng một thương gia tỉnh khác bán rẻ hơn cũng nokia 1280 giá 200k. nhưng tiền ship hàng ở đâu? và liệu các bác có đi sang tỉnh khác khi nó rẻ hơn 1->300 nghìn không? máy móc thế nào lại đi để bảo hành ah?thậm chí các bác mất công đi.

e nghĩ cái đấy la tùy mọi người. chứ làm sao chúng ta cứ chữa cháy mãi dk. cái j cũng có hai mặt.

e nghĩ những thành viên tỉnh khác đăng ký ních thì khi đăng nhập ở trên avata có ghi rõ địa chỉ hoặc tỉnh thành là tôt. biết là khó nhưng e nghĩ sẽ rễ hơn cứ mãi đi chữa cháy mọi  việc

ý kiến trên là của e. có j sai sửa các bác góp ý lượng thứ :)

chuẩn đấy bạn à :)))))

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Quá là cục bộ.  bạn nên cân nhắc trước khi comemnt, tôn trọng người khác cũng chính là tôn trọng mình

ông bắc giang này tôn trọng quy định cholangson đi

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

add đâu rồi nhỉ, làm 1 thư mục riêng về vấn đề "Mua bán và trao đổi phạm vi ngoài tỉnh Lạng Sơn" đi, cho các bác ngoài tỉnh vào đó quảng cáo và mua bán, còn ai ở LS hay ở đâu đó có nhu cầu thì cứ vào đó mà xem, mà chọn cho thoải mái.... Đỡ phải cãi nhau nhiều  :P

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

nhìn lại mặt hàng đi nhé, ai là ngoại tỉnh hả, trước khi nói phải suy nghĩ nhé

ngư dân lạng sơn với nhau còn chưa tôn trọng nhau thì người ngoại tỉnh nhìn vào sao mà tôn trọng ls mình đc.

có 1 câu châm ngôn  " Bạn ko tôn trọng bản thân bạn thì tại sao tôi phải tôn trọng bạn làm gì " trích dẫn câu châm ngôn việt nam

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

cứ làm như bọn 5giay đó . phát triển thế hàng mới phong phú chứ . lúc nào vào cũng toàn mấy cái sim với dt là phát triển thôi . còn mấy thứ khác lèo phèo vài 3 mạng 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mọi đóng góp của các bạn sẽ là tièn để để phát triển mong nhận được nhiều ý kiến của các bạn

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

• Quản trị

Diễn đàn đã có mục để các tỉnh khác rao từ lâu rồi, những ai bảo chưa có tức là chỉ nói mà chưa xem.

cứ làm như bọn 5giay đó . phát triển thế hàng mới phong phú chứ . lúc nào vào cũng toàn mấy cái sim với dt là phát triển thôi . còn mấy thứ khác lèo phèo vài 3 mạng 

Không hiểu bạn muốn nói gì? Sao lại so sánh 5giay ở đây? Chợ Lạng Sơn đâu chỉ có sim, điện thoại? Bạn xem lại có bao nhiêu chuyên mục.

Đây là diễn đàn Chợ Lạng Sơn chứ có phải toàn quốc đâu. Làm gì thì làm nhưng phải nhìn lại tiêu chí và tên miền của diễn đàn.

* Cá nhân admin nghĩ các bạn nên có thỏa thuận hợp lý, bạn quynh01 có trụ sở ở Lạng Sơn, thu mua ở Lạng Sơn thì đăng tại Lạng Sơn cũng là hợp lý, nghe nói cũng là người LS nữa.

Vậy các bạn nên có trao đổi thẳng thắn với nhau và có sự hợp tác với nhau.

BQT sẽ làm mạnh tay khi thành viên có dấu hiệu dìm hàng, quấy rối chủ đề của thành viên khác.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Vậy các bạn nên có trao đổi thẳng thắn với nhau và có sự hợp tác với nhau

=========> câu chốt của bác đầy ý nghĩa cho những thương gia thích chơi trội & 1 chỉ muốn 1 mình bước trên con đường đầy gió và cát .......

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Thôi lên đây để đưa da ý kiến chứ đâu phải để dùng lời lẽ với nhau.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

* Cá nhân admin nghĩ các bạn nên có thỏa thuận hợp lý, bạn quynh01 có trụ sở ở Lạng Sơn, thu mua ở Lạng Sơn thì đăng tại Lạng Sơn cũng là hợp lý, nghe nói cũng là người LS nữa.

Vậy các bạn nên có trao đổi thẳng thắn với nhau và có sự hợp tác với nhau.

BQT sẽ làm mạnh tay khi thành viên có dấu hiệu dìm hàng, quấy rối chủ đề của thành viên khác.

Thanks BQT . e rất thích câu nói của BQT  "BQT sẽ làm mạnh tay khi thành viên có dấu hiệu dìm hàng, quấy rối chủ đề của thành viên khác."

trừng trị thẳng tay như thế mới loại được những phần tử spam .E chúc Diễn đàn phát triển lớn mạnh.

còn a nhatnhatloclocphat a chuyên về điện thoại thì nên đi theo con đường mua bán điện thoại ,vấn đề máy tính ko cạnh tranh được thì đừng đả kích AE làm gì, mỗi người đi theo một con đường, ko ai theo ai cả, dù chông gai hay bão táp đi chăng nữa đó cũng là con đường của e, ko ai phạm ai là ổn.

các quán máy tính lớn như : Máy tính nhất sơn, an hùng, 2 quán máy tính ở đinh tiên hoàng, May tính cũ ở cung thiếu nhi,.v..v..còn ko lên tiếng. Hình như  a thích chơi trội thì phải....

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

ở đây , m làm ăn biết ng` biết ta ...giao giá tốt thì nên báo cho các cty , cơ  quan,, ace  thợ ...ai nói gì ...ace trên lày giao 850-900 m giao 600k thế là ng` tôn trọng , biết điều ko ? làm gì cũng phải tế nhị với ng` bản địa ai nói gì hử ?? ngược lại ace trên này thấy hợp lý mới ok , chứ còn cái kiểu bố đời là ko khá đc đâu 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình cũng bị mấy ông lạ khoắc vào dìm này dìm nọ, r lại nói tục chửi bậy như con ng k có văn minh. mong những ng như thế nên khai trừ khỏi chợ  :(  :unsure:

dưới bài viết có mục báo cáo cho mỗi topic , báo cáo trực tiếp sẽ hay hơn đó .......

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Khách
Hiện tại chủ đề này đã bị đóng.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...