Chuyển tới nội dung

Vấn đề cạnh tranh trực tiếp sản phẩm và dịch vụ

Recommended Posts

giết nhầm còn hơn bỏ xót SÁTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT    :D :D :P

Play station thôi .........đang góp ý lại thành tường thuật bình luận văn chương .....hey za !!!! 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Theo Mình ý kiến như vậy là tạm đủ , các thương nhân ngoại tỉnh . Ngoài những người thật sự muốn kinh doanh trên đất Lạng Sơn , thì xuất hiện một số kẻ đầu cơ kinh doanh theo kiểu chụp giật làm lũng đoạn thị trường . Mong ADMin và Mod thảo luận và đưa ra quyết định

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trước e nghĩ chợ mua bán thi cân j mục chát ! Nhưng giờ e nghĩ có mục này xôm hơn đÁy! Chăng hiệu mọi người hiệu thế nào từ " CHỢ"

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Gần đây nổi lên một số ý kiến về vấn đề cạnh tranh trực tiếp sản phẩm hoặc dịch vụ giữa các thành viên.

Thứ 2 là vấn đề các bạn ở tỉnh khác đăng tin tại khu vực Lạng Sơn.

Thứ 3 là vấn đề tự up sản phẩm bằng cách tự trả lời bài của mình.

Chúng ta giải quyết như thế nào?

1. Có cạnh tranh mới có phát triển, đề nghị các bạn thành viên hoạt động bình đẳng với nhau. Tuyệt đối không vào chủ đề của thành viên khác để "dìm hàng" hoặc dùng tài khoản khác để làm như vậy. Không khó có thể phát hiện ra "thủ đoạn" như vậy.

Các bạn nên đầu tư vào chất lượng sản phẩm/dịch vụ của mình hơn là cãi nhau.

2. Vấn đề thứ 2 này khá phức tạp, quy định của diễn đàn là phải có địa chỉ tại Lạng Sơn mới được rao tại khu vực Lạng Sơn nhằm tránh việc các bạn ở nơi khác đăng tin ồ ạt, làm loãng diễn đàn.

Một vài bạn tỉnh khác có gọi điện cho Mod và gọi trực tiếp cho Admin với mong muốn đăng tin tại Lạng Sơn, BQT rất hiểu các bạn muốn tham gia thật sự chứ không phải spam bài viết để quảng cáo.

BQT muốn nghe ý kiến của các bạn về vấn đề này, hãy trả lời chủ đề này nếu bạn có ý kiến đóng góp

3. BQT sẽ tắt chức năng đẩy bài lên khi trả lời, như vậy có trả lời 100 lần thì chủ đề đó vẫn ở vị trí cũ. Thay vào đó là chức năng Up chủ đề, bạn nhấn nút Up chủ đề để đẩy chủ đề của mình lên.

BQT sẽ cấp cho tất cả thành viên 4 lần Up mỗi ngày, để có thêm lượt UP bạn cần tham gia nhóm Donators, nhóm này có nhiều quyền lợi đặc biệt như: 20 lượt UP/ngày, có thể đặt màu/làm đậm cho tên chủ đề...

nhóm Donators là như nào add . -_-

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

ở đây , m làm ăn biết ng` biết ta ...giao giá tốt thì nên báo cho các cty , cơ  quan,, ace  thợ ...ai nói gì ...ace trên lày giao 850-900 m giao 600k thế là ng` tôn trọng , biết điều ko ? làm gì cũng phải tế nhị với ng` bản địa ai nói gì hử ?? ngược lại ace trên này thấy hợp lý mới ok , chứ còn cái kiểu bố đời là ko khá đc đâu 

Riêng ý kiến của bác này em thấy không hợp lý tí nào!

Kinh doanh thì người ta cạnh tranh nhau bằng giá, dịch vụ sau bán hàng, bằng chất lượng sản phẩm... chứ em không thấy có khái niệm nào là làm ăn phải qua tay hay làm vừa lòng các bác đang kinh doanh cùng loại sản phẩm ở bản địa (ngoại trừ hình thức kinh doanh của mấy bác giang hồ)

Ý kiến của bác này nếu em hiểu không sai thì bắt người tiêu dùng phải chịu cái giá của các bác chứ không được sử dụng sản phẩm với giá rẻ hơn "hiệp hội địa phương" của các bác phải không à?

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Chúng ta giải quyết như thế nào?

1. Có cạnh tranh mới có phát triển, đề nghị các bạn thành viên hoạt động bình đẳng với nhau. Tuyệt đối không vào chủ đề của thành viên khác để "dìm hàng" hoặc dùng tài khoản khác để làm như vậy. Không khó có thể phát hiện ra "thủ đoạn" như vậy.

Các bạn nên đầu tư vào chất lượng sản phẩm/dịch vụ của mình hơn là cãi nhau.

2. Vấn đề thứ 2 này khá phức tạp, quy định của diễn đàn là phải có địa chỉ tại Lạng Sơn mới được rao tại khu vực Lạng Sơn nhằm tránh việc các bạn ở nơi khác đăng tin ồ ạt, làm loãng diễn đàn.

Một vài bạn tỉnh khác có gọi điện cho Mod và gọi trực tiếp cho Admin với mong muốn đăng tin tại Lạng Sơn, BQT rất hiểu các bạn muốn tham gia thật sự chứ không phải spam bài viết để quảng cáo.

BQT muốn nghe ý kiến của các bạn về vấn đề này, hãy trả lời chủ đề này nếu bạn có ý kiến đóng góp

3. BQT sẽ tắt chức năng đẩy bài lên khi trả lời, như vậy có trả lời 100 lần thì chủ đề đó vẫn ở vị trí cũ. Thay vào đó là chức năng Up chủ đề, bạn nhấn nút Up chủ đề để đẩy chủ đề của mình lên.

BQT sẽ cấp cho tất cả thành viên 4 lần Up mỗi ngày, để có thêm lượt UP bạn cần tham gia nhóm Donators, nhóm này có nhiều quyền lợi đặc biệt như: 20 lượt UP/ngày, có thể đặt màu/làm đậm cho tên chủ đề...

Nhà cháu xin góp ý với bác Admin thế này ạ!

1. Chuẩn là có cạnh tranh mới có phát triển, thậm chí có thể cạnh tranh bằng nhiều cách, kể cả "cạnh tranh bẩn" cũng chẳng cấm được triệt để. Tuy nhiên đây là một dạng nhà chung nên cũng có quy định của nó. Vấn đề này BQT cần có nghiên cứu và đưa ra những quy định hợp lý với các khía cạnh của cạnh tranh trong kinh doanh. Việc cãi chửi nhau tất nhiên là cấm, nhưng việc dìm hàng nhau cũng là một kiểu cạnh tranh có lợi cho người tiêu dùng. Tuy nhiên, việc dìm hàng nhau phải có căn cứ, việc dìm hàng vô căn cứ đồng nghĩa với việc vu khống thì mới cần xử lý. Nhưng làm được điều này thì cần có một đội ngũ cầm cân nảy mực thật công minh và có hiểu biết nhất định về kinh doanh và những điều liên quan.

2. Vấn đề thứ 2 là nhà cháu thấy bác Admin cứ làm quá lên như thế. Nếu diễn đàn chỉ dành cho người Lạng Sơn thì không nói làm gì. Nhưng nếu cholangson.vn muốn phát triển hơn mức chỉ dành riêng cho người Lạng Sơn thì cần phải bình đẳng với cả những thành viên không ở Lạng Sơn. Việc mua bán online BQT không thể quản lý và can thiệp kiểu đảm bảo sâu vào giao dịch của các thành viên.

Vấn đề loãng diễn đàn thì theo nhà cháu nghĩ, chỉ là việc lo không đâu. Mọi người đều có lượt up chủ đề của mình, tự quản lý và phát triển chủ đề của mình nếu họ thấy hiệu quả. Nó giống như một gian hàng ngoài chợ, không thể cấm thành viên không phải ở LS thì không được bán hàng ngoài chợ được. Vấn đề là cách thức quản lý ra sao cho mọi thành viên đều thấy cần phải cạnh tranh để đến được với khách hàng của mình, tạo được thị phần của mình là một cách thức cạnh tranh lành mạnh. Còn nếu có quy định như hiện tại thì theo quan điểm của nhà cháu đang nghĩ, đó là việc bảo hộ một cách quá đáng tới tinh thần cạnh tranh giữa thành viên ngoại tỉnh là nội tỉnh, điều này chỉ dẫn đến việc tụt lùi...

Vấn đề spam quảng cáo thì BQT phải quản lý, chứ không thể thực hiện cái kiểu "không quản lý được thì cấm" như các chính sách không hợp lý của một số nhà nước hiện nay.

3. Vấn đề thứ 3 thì nhà cháu không có ý kiến!

Vài ý kiến cá nhân thôi! Có gì chưa đúng mong các bác thương nhà cháu, giơ cao đánh khẽ!

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

• Quản trị

1. Diễn đàn không chấp nhận cạnh tranh không lành mạnh, bất kỳ lý do nào. Việc kinh doanh, mua, bán sản phẩm/dịch vụ trên diễn đàn chưa phải là tầm vĩ mô nên không khó để nhận ra cạnh tranh có lành mạnh không.

2. Diễn đàn không cấm 100% các bạn không ở Lạng Sơn đăng bài, cụ thể là đã có mục riêng để rao sản phẩm, dịch vụ là Ngoài Lạng Sơn.

Nếu không có mục riêng này thì diễn đàn sẽ loạn, người mua sẽ khó tìm thấy dịch vụ/sản phẩm tại Lạng Sơn. Nếu người Lạng Sơn đăng 1 bài thì người ngoài tỉnh đăng 100 bài hoặc hơn trong cùng 1 mục, chưa kể các thành viên bot tự động đăng bài hàng loạt.

Vì vậy tiêu chí Chợ Lạng Sơn sẽ ưu tiên sản phẩm/dịch vụ tại Lạng Sơn được đưa lên hàng đầu.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Khách
Hiện tại chủ đề này đã bị đóng.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...