Chuyển tới nội dung

bán gà rừng đã thuần có thể làm gà mồi bẫy gà rừng.có cả gà mãi.có ảnh.

Recommended Posts

tiếng gáy mới quan trọng nè mà bác bảo có thể làm gà mồi , cho đi rừng nó giàm gáy chua vậy có con già ở rừng cất tiếng mồi cũng im luôn đấy em đi bẫy nhìu pít màk

gần nhà mình cũng có gà rừng mà mang đi bẫy được 1 em nuôi khó quá thịt rùi.giờ mang đi đâu chỉ chói chân thấy tiếng gáy là gáy lại.giọng đặc tiếng gà rừng lun.

còn đây là em để đạp mãi

post-3141-0-43368000-1379953359_thumb.jp

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Nói thật mình cũng đang nuôi 6e gà rừng nhặt trứng ở rừng về ấp. H cững nở dc 1tháng rồi. Khó thuần lắm. Cực kỳ nhát. Toàn đòi ăn sâu. Lắm bệnh. Thả ta thì bay như chim. Một lần tí mất.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Gà mới bẫy ở Lang Sơn bán cũng chỉ 200/con. Nhưng gà mồi là gà lai, mất công lai tạo và buộc chân thuần lâu lại chọn lọc giọng gáy giống gà rừng   10 con chỉ lấy 1 con nên mới đắt. Gà mới bẫy mua về nuôi cho đã ăn thóc giá mạnh bán lẻ cũng chỉ 400- 500/con tùy mức độ xấu - đẹp bạn ah.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Bản tính rừng mà, đừng bao giờ thả ra nó bay đi mất. Trên báo người ta quảng cáo nuôi thả là gà lai F2 thì nó mới không đi. Sao bạn không chụp hình cho mọi người xem?

hihi cắt cánh đi là xong bạn nhỉ? đằng nào nó mà ko chết thì đến kỳ cũng thay lông

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Chỗ tớ đi bẫy trên rừng về có 2tram 1 con mà bán tận triệu tư. Căng nhỉ

bạn cứ thử nuôi tầm mấy con đi rồi khác biết giá chị của gà rừng thuần? nuôi thành công thì tiền bỏ ra cũng ko ít đâu? tiền mua thức ăn cho nó đến lúc bán đi cũng chỉ hoà vỗn thui

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình cũng đã chơi gà từ bắc vào nam . đây là gà lai gà ở khu vực quảng nam hoặc lâm đồng ,đồng nai. gà này cũng không phải gà máu 75 hay 50 . gà máu 75  đuôi bản nhỏ  4 đuôi ngắn và 2 đuôi chúa dài và hơi hơi cong ,gà 50 đuôi bản to hơn chút 2 đuôi chúa cong hơn 75 (ai đã chơi rồi nhìn se biết) . mình con gà 75 và 50 trường gà , dài gà , gà lai 75 rất nhát  , kể cả nuôi từ nhỏ rất khó thuần . thường thì gà rừng miền bắc là tai đỏ . còn gà miền nam là tai trắng . (anh em phân biệt rõ nhé ) nếu các bạn nuôi để làm cảnh  nếu thiến gà thì nên chơi gà tai đỏ . vì gà tai trắng thiến  thì 80% là chết ( đấy là thiến moi . bây giờ có công nghe thiến soi laze thì 40/60). theo như bạn ở trên  thì là 75 va 50 se ko mang đi bẫy đc . vì tiếng gáy không vang  chỉ đá tốt bay cao . còn gà đi bây  chỉ có gà f3 là bẫy tốt nhất . gà lúc này ko nhát  sẽ không nhảy  lung tung . vứt thóc ra mổ và gáy to . nếu các bạn đi bẫy thì nên mang theo còi  thổi gà mái  để dụ và biết đc gà rung thiên nhiên đang ở khu vục nào . hiện tai mua bên việt nam là 250k /1 còi . còn mua bên lào thì rất rẻ . thời gian bẫy tốt nhất là mờ mờ sáng ( nên nhớ rằng miền nam và miền bắc  sáng tối khác nhau nên ko thể định đc giờ , miền nam thì 5h là mờ mờ sáng . còn miền bắc thì 4h mờ mờ sáng . 

đấy là ý kiến của mình ko qua mặt các tiền bối . các tiền bối cao tay hơn thì cho em it kinh nghiệm nữa để em học hỏi . thanhk các ace

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...