Chuyển tới nội dung

LẠNG SƠN - TƯ VẤN VÀ MÔI GIỚI MUA BÁN BẤT ĐỘNG SẢN

Recommended Posts

mình có 1 miếng đất có diện tích 110m.nằm trên vòng cua nối liền lý thái tổ với nguyễn du.(ngay chân cầu mới phía bên phường đông kinh)cùng dãy với quán thịt chó sơn an.đang có ý định bán.đất đã có sổ đỏ chính chủ.không biết giá ở khu đấy dao động sao?bạn quỳnh có biết thì cho mình ít thông tin giá cả khu đất ấy với nhé.thx

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình có 1 miếng đất có diện tích 110m.nằm trên vòng cua nối liền lý thái tổ với nguyễn du.(ngay chân cầu mới phía bên phường đông kinh)cùng dãy với quán thịt chó sơn an.đang có ý định bán.đất đã có sổ đỏ chính chủ.không biết giá ở khu đấy dao động sao?bạn quỳnh có biết thì cho mình ít thông tin giá cả khu đất ấy với nhé.thx

Chào bạn Lê Như Ý, rất vui lòng khi được bạn vào đây và đề nghị cung cấp thông tin giá cả.

Đầu tiên như bạn nói thì mình biết khu vực đấy cũng rất rõ, đất ở đấy ngày xưa là ruộng, sau khi cầu đông kinh hình thành, người dân san lấp thành mặt bằng. Khi mở thêm con đường nối từ Lý Thái Tổ xuống Nguyễn du thì hình thành một cung đường khá đẹp, tạm gọi là "Cung đường".

Cung đường đó ăn theo đường Lý Thái Tổ ( đường này to đẹp, đông người qua lại, kinh doanh tốt, rất có giá trị ), chính vì thế ở Cung đường đấy nhiều người cũng đang có ý định bán, theo như tôi biết được thì ở đó có 3 vị trí bán:

Vị trí 1 sát ngay cạnh Quán Thị Chó gọi là vị trí A.

Vị trí 2 đang muốn bán là của Bạn Lê Như Ý, gọi là B.

Vị trí 3 đang muốn bán sát với mảnh đất của bạn bên tay trái nhìn từ đường vào, gọi là C.

---------------------------------------------------

Vị trí A: Người mua lại và có nhu cầu bán, nhưng lại không cần gấp, đắt thì bán, rẻ để đấy. trước đây chị ấy mua giá 10 triệu/m2 giờ đang hét 25 triệu/m2. Chắc gặp người thừa tiền mới mua.

Vị trí C: khuất hơn vị trí B một chút, đã đóng cọc bê tông, có bản vẽ thiết kế nhà nhưng không xây được nhà 3 tầng vì vướng trạm biến thế, dây treo trên đầu. Giữa năm 2010 Chị này rao bán 7 triệu/m2, hiện nay Chị này cần bán, đang rao 20 triệu/m2, có thương lượng giá cả ( tôi đánh giá chủ quan là khó bán ).

Vị trí B: đất này của bạn sát với nhà một chị đang rao bán nhà đất ở nguyễn du, cũng gần đấy. Để ra vị trí Cung đường xây nhà.

Theo tôi thì tư vấn khách quan thôi, Quyền quyết định bán ra sao do bạn. Giá ở đó cao nhất và vị trí đẹp hơn bạn cũng chỉ khoảng 20 triệu/m2 và thấp nhất là 15 triệu/m2. Như vậy với diện tích nhà bạn thì vào khoảng tiền là 1,5 tỷ đồng cho đến 2,1 tỷ đồng. Giá này theo tôi so sánh với một số vị trí khác thì đất bạn vẫn chưa phải là đẹp, nhiều chỗ tầm tiền đấy đẹp hơn hoặc có nhà rồi.

Vì vậy, Bạn cứ tính toán cảm thấy bán thế nào theo nhu cầu của bạn và phù hợp với thị trường thì do Bạn quyết định.

Mách nhỏ với bạn là hãy thử rao bán từ cao xuống thấp ( nhưng đừng rao bán giá trên trời, nhiều người mua còn không thèm trả giá), hãy để nhiều người mua trả giá, khi đó bạn sẽ có một mức giá cao nhất của người mua thật lòng.

Nếu bạn có gì đó chưa hiểu, chưa hài lòng xin vui lòng nhắn lại diễn đàn trang của tôi hoặc điện thoại trực tiếp cho tôi theo số 0914994626.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

cám ơn bài phân tích của bạn rất nhiều.nó giúp mình có thêm nhiều thông tin.mảnh đất đã ép cọc bê tông là mảnh của mình(nằm ngay sau nhà bán cây que trên đường lý thái tổ và sát cạnh nhà bán vật liệu mới dựng lên sau đó).và theo 1 nguồn tin chính xác đến khoảng 9x%:).trong năm nay ngành điện sẽ di dời cái trạm cao áp đó đi.mình sẽ cân nhắc những đóng góp của bạn và sẽ liên lạc với bạn trong thời gian sớm nhất.cám ơn và chúc bạn làm ăn phát đạt nhé:lol::lol::lol:

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Được đấy cố phát huy, ... Ủng hộ.

* Nên để tiêu đề đạm 1 tý, phân loại khách hàng dễ tÌm :D

Cảm ơn Đại ca. Vâng, em mới đầu soạn thảo bằng Word ngon lành lắm rùi, up Word vào đây mà không được. Nên em phải copy paste vào nó mới bị lộn xộn. Em sẽ sửa lại.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Giá đất trên ở thời điểm hiện tại hay lâu rôi? tháy anh đăng từ tháng 6/2010 rồi.

cảm ơn bạn đã vào phản ánh. Mình lập topic này từ tháng 6/2010 và không đăng bảng nhà đất. Mình mới đăng bảng nhà đất này cách đây 1 tuần. Mình thường xuyên cập nhật, bạn cứ yên tâm.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Tôi cần mua nhà từ mái bằng trở lên, khoảng 6-800t, nhà có 2 phòng ngủ, có thể vào ở ngay, ô tô đỗ trước cửa nếu vào trong sân càng tốt, tôi ko có thời gian đi xem nhiều nên nếu có được như vậy thì gọi cho tôi: 0982575078

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

topic hay. tổng hợp, đầy đủ, chi tiết. nếu tách được từng phường nữa thì tốt. hì.

Mai Quỳnh đưa tớ đi xem lô đất tập thể bệnh viện xem nhé.

Cảm ơn bạn, Mới đầu tôi soạn thảo bằng Word trông rõ ràng và đẹp nhưng khi đăng bài thì bị loạn. Nên tôi đành viết tạm như vậy. Kể như đăng được cả hình ảnh thì tốt quá, mà khó làm. Chủ nhật tôi bận cả ngày rồi, hẹn chiều thứ 2 bạn nhé. khoảng mấy giờ thì đc nhỉ ? bạn cứ bố trí.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Tôi cần mua nhà từ mái bằng trở lên, khoảng 6-800t, nhà có 2 phòng ngủ, có thể vào ở ngay, ô tô đỗ trước cửa nếu vào trong sân càng tốt, tôi ko có thời gian đi xem nhiều nên nếu có được như vậy thì gọi cho tôi: 0982575078

ông Veronls này là một người không đàng hoàng. Tôi đưa ông đi xem nhà, ông này ưng nhà nhưng lại đưa người khác vào mua. Người mua và người bán hợp tác lừa đảo những người môi giới chúng tôi. Thật hổ thẹn.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

chào bác ạ. em ở đồng đăng bác tư vấn dùm em 1 chút được không ạ. cho em hỏi mặt đường khu Lò rèn gần ngã 3 đổi tiền ấy thì đất giá giao động là bao nhiêu ạ.mong bác giúp em.em cảm ơn ạ.

chào bạn, cảm ơn bạn đã liên lạc. Khu vực đó chúng tôi không làm việc nhưng sẽ tìm hiểu giúp bạn sớm. Trong vài ngày nữa chúng tôi sẽ có đánh giá trả lời bạn.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...