Chuyển tới nội dung
Đăng nhập để theo dõi  
benbacls89

ma gà có thật k mọi người

Recommended Posts

Cách nhận biết người ta có ma gà như nào vậy

Các em mà Mắt đỏ, mũi đỏ, mồm đỏ, hay ăn tiết gà là phải :D :D :lol:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

ma nào mà chẳng có yếu bóng vía hoặc bác có công năng đặc dị thì nhìn tháy liên tục.lên youtube mà xem nhật ban nó quay carnhh ma àm ầm 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

cam đoan có thật gần khu mình có 1 nhà sợ vãi lúa.đơn giản như nhà quê không có mạng nhện góc nhà tùy nới có cái thùng,chum nuôi nhốt đó 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

có thật đấy,e gặp 1 đứa bị ma gà nhập 5 thằng thanh niên không giữ nổi 1 đứa con gái,không biết 5 thằng kia yếu hay đứa kia khỏe nhỉ, gào thét ầm ĩ gọi 1 ông thầy mo về dí dao vào người  đọc thần chú gì đấy xong  1 lúc về bình thường

:(  :(  :(

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

Ma gà của vùng dân tộc miền núi:
sau đây mình xin chia sẻ thông tin cho mọi người nghe ma gà là gì.Ma gà giúp người nuôi nó trông nhà,thằng nào vào ăn cắp là nó đi theo ăn hết ruột gan luôn,ghê lắm.Thường thì ma gà được nuôi trong chum,ở những xó nhà ít bị nhìn thấy,mỗi tháng gia chủ phải thả vào trong chum 1 con gà để nó ăn(ko là nó hại chết cả nhà)sáng hôm sau mở chum ra thì chẳng thấy con gà đâu,chỉ thấy 1 túm lông gà thôi.có nhiều khi ma gà nhập vào con gà thường,những con gà ấy gáy vào tầm 11h-12h đêm,ở nông thôn người ta bảo nếu thấy gà gáy vào tầm đấy thì tìm cách giết con gà đấy đi.Để mà biết đc nhà nào nuôi ma gà thì rất đơn giản,những nhà nuôi ma gà thường rất sạch sẽ,ko bao giờ trong nhà có mạng nhện,và 1 điều nữa là con gái nhà đấy rất xinh,mắt đẹp và trong vắt ý(anh nào định tán con gái nông thôn thì nên chú ý xem nha).Em kể lại cho các bác nghe về câu chuyện thằng bạn thân em thấy ma gà.Chuyện là nó về quê chơi,ở gần nhà có cúng tể gì ý,ông thầy cúng mới lấy con gà ra,định chặt bay đầu nó rồi vứt ra đường(đây là một phép đuổi tà ma,ai ở Lạng Sơn chắc cũng biết).Tuy nhiên,khi đầu con gà bị chặt lìa ra thì chẳng thấy máu chảy ra,ông thầy cúng sợ quá liền ném con gà xuống đất.Con gà không đầu mà vẫn cứ chạy vòng quanh,còn cái đầu thì mắt vẫn chớp liên hồi.Mọi người biết đấy là con ma gà bèn sợ quá hét ầm lên,thằng bạn em chạy ra xem cũng hoảng hồn.Về kể cho em nghe em cũng không tin mấy,đấy là em thuật lại câu chuyện mà em nghe từ bạn em thôi.Các bác có thể không tin chuyện này,nhưng ma gà là có thật đấy,ko tin thì cứ về vùng nông thôn trên miền núi rồi vào nhà nào ko có mạng nhện mà ăn cắp đi,xem có bị thối ruột gan ko nhé^^

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

người ta bảo khu đình lập có nhiều lắm . e đi suốt vào tận trong bản mà có thấy như các pác miêu tả đâu . hay mồn người này nói người kia . 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

chắc thớt hay đi cua gái nên sợ dính mất đường về bà ngoại của mái già ! kkk :D  :D

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

thấy bảo gái dù thôn nữ hay chưa cắt tóc 1 lần ở 1 số hướng trên địa bàn tỉnh ta ko tỉnh kiểu gì cũng dính đắng ! tốt nhất play tây đen cho nó lành !  :D  :D  :lol:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

Cách nhận biết người ta có ma gà như nào vậy

khó nhận ra lắm đơ đơ mặt lờ đờ như mất hồn có khả năng đỏ ngầu nên và ăn khỏe nhiều hơn bình thường ... thỉnh thoảng có biểu hiện lạ, nếu mà thấy có cục như cục hạch chạy dần dần về đến tim thì sắp bị nó ăn đến nội tạng thì khó thể cứu đc  :ph34r:  

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

mình lớn lên ở nông thôn mà còn đ*o bao h tin và cũng không bao giờ sợ .cũng nhìn thấy nhiều trường hợp làm then ,rồi có người bị người đã chết nhập vào kể chuyện cũ rồi mà cũng không tin . giống như xưa không tin mấy cái trò ngoại cảm ý

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

so nhi vay lam sao de  tranh dc day 

theo cõi trên truyền rằng ma gà sẽ chỉ đeo bám những ai bị bệnh mê tín dị đoan. Nếu bạn muốn tránh bị ma gà thì cần làm then để giải trừ bệnh mê tín dị đoan là khỏi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

e thấy làm then mới là mê tín ạ , có lần nhìn thấy bà then nhảy nhảy e chỉ muốn xông phi đạp cho cái thôi ạ

Chia sẻ bài viết này

Liên kết tới bài viết
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Nếu bạn có tài khoản, vui lòng đăng nhập để đăng bài bằng tài khoản của bạn.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

Đăng nhập để theo dõi  

• Tạo mới...