Chuyển tới nội dung

ma gà có thật k mọi người

Recommended Posts

• Bài trả lời 57
  • Đã đăng
  • Trả lời cuối

Đăng nhiều nhất

Đăng nhiều nhất

Hình ảnh đã đăng

có thật đấy,e gặp 1 đứa bị ma gà nhập 5 thằng thanh niên không giữ nổi 1 đứa con gái,không biết 5 thằng kia yếu hay đứa kia khỏe nhỉ, gào thét ầm ĩ gọi 1 ông thầy mo về dí dao vào người  đọc thần chú gì đấy xong  1 lúc về bình thường

:(  :(  :(

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Ma gà của vùng dân tộc miền núi:
sau đây mình xin chia sẻ thông tin cho mọi người nghe ma gà là gì.Ma gà giúp người nuôi nó trông nhà,thằng nào vào ăn cắp là nó đi theo ăn hết ruột gan luôn,ghê lắm.Thường thì ma gà được nuôi trong chum,ở những xó nhà ít bị nhìn thấy,mỗi tháng gia chủ phải thả vào trong chum 1 con gà để nó ăn(ko là nó hại chết cả nhà)sáng hôm sau mở chum ra thì chẳng thấy con gà đâu,chỉ thấy 1 túm lông gà thôi.có nhiều khi ma gà nhập vào con gà thường,những con gà ấy gáy vào tầm 11h-12h đêm,ở nông thôn người ta bảo nếu thấy gà gáy vào tầm đấy thì tìm cách giết con gà đấy đi.Để mà biết đc nhà nào nuôi ma gà thì rất đơn giản,những nhà nuôi ma gà thường rất sạch sẽ,ko bao giờ trong nhà có mạng nhện,và 1 điều nữa là con gái nhà đấy rất xinh,mắt đẹp và trong vắt ý(anh nào định tán con gái nông thôn thì nên chú ý xem nha).Em kể lại cho các bác nghe về câu chuyện thằng bạn thân em thấy ma gà.Chuyện là nó về quê chơi,ở gần nhà có cúng tể gì ý,ông thầy cúng mới lấy con gà ra,định chặt bay đầu nó rồi vứt ra đường(đây là một phép đuổi tà ma,ai ở Lạng Sơn chắc cũng biết).Tuy nhiên,khi đầu con gà bị chặt lìa ra thì chẳng thấy máu chảy ra,ông thầy cúng sợ quá liền ném con gà xuống đất.Con gà không đầu mà vẫn cứ chạy vòng quanh,còn cái đầu thì mắt vẫn chớp liên hồi.Mọi người biết đấy là con ma gà bèn sợ quá hét ầm lên,thằng bạn em chạy ra xem cũng hoảng hồn.Về kể cho em nghe em cũng không tin mấy,đấy là em thuật lại câu chuyện mà em nghe từ bạn em thôi.Các bác có thể không tin chuyện này,nhưng ma gà là có thật đấy,ko tin thì cứ về vùng nông thôn trên miền núi rồi vào nhà nào ko có mạng nhện mà ăn cắp đi,xem có bị thối ruột gan ko nhé^^

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thấy bảo gái dù thôn nữ hay chưa cắt tóc 1 lần ở 1 số hướng trên địa bàn tỉnh ta ko tỉnh kiểu gì cũng dính đắng ! tốt nhất play tây đen cho nó lành !  :D  :D  :lol:

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Cách nhận biết người ta có ma gà như nào vậy

khó nhận ra lắm đơ đơ mặt lờ đờ như mất hồn có khả năng đỏ ngầu nên và ăn khỏe nhiều hơn bình thường ... thỉnh thoảng có biểu hiện lạ, nếu mà thấy có cục như cục hạch chạy dần dần về đến tim thì sắp bị nó ăn đến nội tạng thì khó thể cứu đc  :ph34r:  

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình lớn lên ở nông thôn mà còn đ*o bao h tin và cũng không bao giờ sợ .cũng nhìn thấy nhiều trường hợp làm then ,rồi có người bị người đã chết nhập vào kể chuyện cũ rồi mà cũng không tin . giống như xưa không tin mấy cái trò ngoại cảm ý

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Đúng rồi đấy. Đây là cách nói mỉa thôi mà. Nói chung thời này mà còn tin vào mấy thứ mê tín đó thì chỉ là người ít đi học, hoặc đi học mà vẫn ko hiểu ra được sự phát triển của XH. Thanh niên thời đại mới phải có tư duy tiến bộ chứ :D

Nói thật có ma gà thì thời chiến tranh sao ko cho bọn địch nó vài còn để nó bị ăn thối ruột ra đỡ phải đánh nhau? Mấy ông bà thầy bói hay làm then sao ko đánh xổ số mà kiếm tiền mà phải lấy tiền của gia chủ?

Riêng về khoản bói toán mình nghĩ họ là những người có kiến thức, am hiểu về tâm thuật (đoán tâm lý con người). Ai mà tinh ra là sẽ đoán biết được tính cách và 1 phần tương lai người khác, ay bói toán toàn nói những điều chung chung người bị đoán trúng tưởng họ có siêu năng lực thật tin sái cổ. Ví như các cụ thấy ai ăn nói hỗn hảo, lười lao động từ bé sẽ biết được tương lai sẽ không khá gì.

ấy dà ngộ thì ngộ trực tiếp thấy rồi né ! cái gì tin thì cứ tin cái gì ko tin thì kệ nó ... tin hết cũng ko đc ! còn làm then là niềm tin của người dân tộc thiểu số từ xa xưa đến nay rồi . người ta bị bệnh thì cúng tứ phương! 

còn bạn trẻ kêu mê tín dị đoan dành cho người ít học này nọ! chỉ hỏi 1 câu mồng 1 . với rằm 15 hàng tháng nhà bạn có thắp hương ko???  đấy là tâm linh nhé 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...