Chuyển tới nội dung

Recommended Posts

ồ là thiên ngọc minh huy đó.vào dễ nhưng khó bán dc hàng lắm.mình đã wa thư rùi.hix.mà sp tốt thật đó.nhưng mà không hợp với túi tìn của dân ta đâu.mà còn nữa.ở dưới hn người ta tẩy chay TNMH đó.mọi người nên tìm hiểu kĩ rùi mới quyết định nha.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Sax! :lol: :lol: :lol: FLP_ngoctu92 ơi về thư viện tỉnh mà chia sẻ, hieuls0889 đã từng tham ra tương đối nhiều buổi thuyết trình, chia sẻ và đẫ ĐK làm KHƯT và tìm hiểu rất kỹ và cuối cùng ==> chẳng ra gì, đương nhiên sẽ có người làm được, tớ không phủ nhận, nhưng cũng không vì thế mà bạn có thể lên đây mà nói như đấm vào mặt mọi người rằng "bạn là người thiếu hiểu biết và không báo hiếu cho bố mẹ được" như vậy được. Dù sao cũng cảm ơn sự chia sẻ của bạn

Chúc bạn sớm thành tỷ phú

Bắt tay cái cho giống nào!

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

maneger_ngoctu "maneger" or "melydơ"

"maneger" => quản lý (còn khuya)

"melydơ" => menlỳ dở

Để xem sự hiểu biết của những nhà kinh doanh biết nắm bắt cơ hội sẽ đi đến đâu, "tự mình làm chủ mình" hay "tự mình làm khổ mình"

Ok! thời gian sẽ trả lời

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Khái niệm bán hàng đa cấp: là việc đã bị người khác lừa, bây giờ tìm mọi cách để lừa lại người khác nhằm cứu vớt một phần chi phí đã bỏ ra khi bị lừa.

Khái niệm mà bạn nói ở trên dành cho những công ty bất chính. Còn đối với những công ty chân chính thì đó là: đã làm thấy tốt, bây giờ giới thiệu với người khác nhằm chia sẻ cơ hội tốt này.

nhàn hạ, lương cao là bán hàng đa cấp sao?

Không bao h có chuyện nhàn hạ lương cao trong KDTM nếu không có quá trình làm việc trước đó tạo nên.

ở lạng sơn này bán hàng đa cấp ko ăn thua đâu, có khoá thuyết trình nào ở trên ls ko bạn. mình muốn nghe cái này lắm

Thư viện tỉnh, sáng chủ nhật hàng tuần.

ko phải nộp tiền nhưng khi vào làm thành viên của công ty cũng phải mua sản phảm về sử dụng thi mới biết rõ công năng tác dụng để đi giới thiệu sp cho người khác và nếu người mua hàng về sử dụng sẽ thành cấp dưới đúng không, còn nếu bạn nói bán hàng đa cấp là ngành nghề mới ở ls thi bạn nhâm rồi

Có 3 cách để biết công dụng của sản phẩm

1. Học qua catalo, tài liệu của công ty

2. Sử dụng sản phẩm

3. Gặp gỡ những người đã dùng sản phẩm để xem kết quả

chuẩn, bán các mối quen biết để kiếm tiền, mà chất lượng sản phẩm thì ai cũng biết, đắt--đểu--đau....

Trong KDTM có 3 vùng thị trường: Thị trường nóng (gia đình), thị trường ấm (bạn bè), thị trường lạnh (người lạ). Chủ yếu dễ bán nhất là cho thị trường lạnh nên không phải dựa vào các mối quan hệ để bán hàng.

Chất lượng sản phẩm tốt hay không nếu không dùng sẽ không biết, hoặc không gặp gỡ những người đã dùng.

mình thấy 80% người lớn tuôi nói bán hàng đa cấp là lừa . khong có lửa thì làm sao có khói

Đúng. Không có lửa sẽ không có khói. Ở VN có 80% công ty KDTM là ngoài vòng pháp luật, tức là không nằm trong Hiệp hội bán hàng đa cấp Việt Nam.

Nói chung mình rất dị ứng với kiểu bán hàng đa cấp, kinh doanh qua mạng này. Sản phẩm chất lượng kém, tác dụng không rõ ràng, giá cả thì trên trời. Có lần gặp một thằng em, qua tiếp xúc thì mới biết nó đang làm bán hàng đa cấp cụ thể là bán các sản phẩm của Amway khỉ gió gì đó, mới quen thôi mà nó cứ bám lấy mình giới thiệu sản phẩm này nọ rồi thuyết trình, nói như hát hay, mình nghe thì thấy ngứa hết cả tai rồi chỉ muốn đạp cho phát, may mà kiềm chế được, ngồi một lúc lâu thấy mình chỉ gật và gật cu cậu chán té thẳng.

Amway là công ty KDTM phát triển lâu đời nhất trên TG, chuyên kinh doanh các sản phẩm hóa mỹ phẩm. Nhân viên của Amway chỉ được đào tạo sao cho bán được hàng, rồi phần chăm sóc khách hàng là không có.

E thấy nghề này bị nhiều người phản đối hơn là đồng tình quá, ko biết có nên làm hay ko?

90% người VN phản đối đó. Làm hay không bạn nên đi tìm hiểu rồi tự đưa ra quyết định

Nói nghe ghê gớm quá nhưng không biết bạn đã kiếm được đồng nào từ nghề này chưa?công ty này có ở Lạng Sơn chách đây gần 10 năm rồi mà bạn bảo ngành nghề mới, nực cười thật. Ngựa non háu đá thôi mình giám khẳng định bạn này làm không đầy 3 tháng sẽ bỏ thôi, mất một số tiền, công sức, xăng xe đi lại không được gì cả được cái kinh nghiệm cho bản thân để lần sau đỡ bị mất công vô bổ....!

Nghành KDTM có mặt ở LS từ câch đây 10 năm là đúng. Còn công ty FLP (Lô Hội) thì mới ở VN được trên dưới 3 năm.

Có ai đọc " Con Diệc Đen " chưa ? Em đọc rồi và thấy sợ " Bán Hàng Đa Cấp " .... ví như Agel Việt Nam đó , phá sản kéo theo bao nhiêu người chết cùng :(

Agel Việt Nam là công ty hoạt động theo sơ đồ nhị phân ăn % chân yếu, là hình thức trả thưởng bị cấm từ lâu trên TG nhưng không hiểu sao ở VN lại hoạt động được. Bản chất của hình thức này là huy động vốn một cách nhanh chóng sau đó biến mất chỉ sau 2-3 năm.

Không phải lừa đảo 100% nhưng đây cũng là một hình thức kinh doanh không minh bạch, chính phủ không thể cấm được nên mới ban hành văn bản pháp luật để hạn chế tiêu cực của nó mà thôi.

Nghị định 110 của Chính Phủ về quản lý hoạt động bán hàng đa cấp là tài liệu pháp lý khẳng định sự chân chính và công nhận ngành nghề này ở VN. Bản chất ngành nghề không có gì là không minh bạch.

chủ đề này hay đấy, người nói ra, người nói vào, chung quy chỉ tại kiếm tiền dễ quá. đơn giản quá. :wub: nên người chưa kiếm đc thì tò mò, nghi ngờ ng kiếm đc, còn ng đã kiếm đc lại muốn khẳng định "thành quả của mình" và muốn "kiếm" thêm nữa :D ... kinh doanh theo mạng "hay" trên mọi phương diện :rolleyes:

Ai nói KDTM kiếm tiền quá dễ thì đó là sai lầm dẫn đến tiêu cực. KDTM chỉ đơn giản chứ không dễ làm. Bạn hãy tưởng tượng, bạn muốn vượt qua 1 ngọn núi mới sang được bên kia. Việc rất đơn giản là chỉ việc leo lên mà thôi. Nhưng leo núi có phải dễ gì đâu. Vậy đó.

làm bên Lô Hội có 1 vài nhược điểm:

1. 43% lợi nhuận bán lẻ => tính về lâu dài thì doanh số của cả nhóm sẽ bị chia nhiều => ít được hưởng lợi

2. Khi đạt cấp độ nhất định, VD: Giám sát, quản lý..... phải chạy doanh số => không nên làm với Lô Hội mà nên tìm cty khác, bản chất bán hàng đa cấp ko có j xấu, có trách thì trách bản thân k tìm hiểu kỹ

1. Doanh số của cả nhóm không bị chia đi đâu cả. Tất cả đều được cộng điểm toàn hệ thống từ mình trở xuống mà tính % hoa hồng.

2. Từ cấp bậc Giám sát trở lên, muốn được hưởng hoa hồng khối lượng (hoa hồng toàn hệ thống) thì yêu cầu cần có 4cc năng động hàng tháng, trong đó cần ít nhất 1cc do mình bán và 3cc còn lại do F1 trực tiếp là KHƯT bán. Điều này không phải chạy doanh số, mà là để những Giám sát đó không dưng ngồi không mà cũng được hưởng tiền. Giả sử bạn là F1 của 1 Giám sát nào đó, trong khi các bạn làm việc cật lực thì ông GS đó chẳng làm gì cũng được hưởng % của các bạn, liệu có bất công không? Nên FLP yêu cầu các GS trở lên phải có điểm cc năng động mới được hưởng %. Mà 1cc = 3,6 triệu, liệu để được hưởng 20-30 triệu các bạn có bỏ ra 3,6 triệu không?

http://tuoitre.vn/Ki...m-lien-tuc.html

đọc kỹ nhé.đừng cố mà vào

Bài báo từ năm 2003. Chưa có nghị định 110 của CP (2005). Cty Lô Hội không có sườn pháp lý để thực hiện theo thì chẳng có cớ gì để buộc tội.

bạn FLP_ngoctu92 ơi bạn thử vào google tìm tên công ty bạn đang tham gia xem thế nào nha.bạn đừng lừa dối bản thân mình nữa,nếu như không làm việc khác mà chỉ làm riêng ở công ty này thôi thì mình khẳng định bạn thường xuyên phải ăn mì tôm chứ lấy đâu ra mỗi tháng được mấy trục triệu.những người tham gia vào những cty bán hàng đa cấp là những người ngu.đầu tiên thì lôi người nhà sau thì lôi bạn bè vào hết.những phần trăm mà mình được hưởng đều là những đồng tiền của người thân mình thôi chứ lấy đâu cty nào cho.và những thằng đầu têu ra những trò này thì cứ hưởng lợi ở những sản phẩn bán ra với giá cắt cổ chứ bạn được cái quái gì đâu.mình không phải là người phá đám mà mình chỉ khuyên bạn đừng lãng phí thời gian thôi.cái gì mất có thể lấy lại chứ thời gian mất thì sẽ mất mãi mãi.bọn SINH LỢI,THIêN NGỌC MINH UY,AMWAY,Lô HỘI....VV....ĐỀU NHƯ NHAU CẢ THôI.

Sinh lời, Thiên Ngọc Minh Uy, Hưng Thời Đại... đều là công ty bất chính do sử dụng sơ đồ trả thưởng bị cấm. Còn Amway, Lô Hội là công ty chân chính.

Mình cũng bít chút ít về đa cấp.! mình đóng góp chút ý kiến nhỏ thế này..!

đây đc coi là hình thức kinh doanh hiện đại nhất khi mà sản phẩm đến tay người tiêu dùng ko qua trung gian (đại lý phân phối sản phẩm) và đây cũng là cái ưu việt nhất của hình thức kinh doanh này.

Về hình thức thì ưu việt thật..! nhưng đã có nhiều cty lợi dụng nó để lừa đảo người khác khiến cho mọi người mất niềm tin vào nó.

còn một thứ nữa quan trọng ko kém chính là sản phẩm của đa cấp: tác dụng của sản phẩm đa cấp là một dấu hỏi..! cái mình ko thích chính là tác dụng của sản phẩm...... mơ hồ.!

nếu như có ai có đáp án chuẩn về sản phẩm và công ty đó, thực sự có thể tham gia đc.!

mình chưa tham gia bao giờ nhưng mình thật sự thích cách diễn thuyết, trình bày vấn đề của người kinh doanh đa cấp...rất ấn tượng..! rất muốn học hỏi kỹ năng thuyết trình, sự tự tin đó.

thực sự thì mình đã biết đến đa cấp khoảng 8năm nay với 5,6cty và cũng từng giành hàng giờ trên thư viện đọc sách về nó( khi còn là sinh viên)............nhưng mình cũng chưa một lần tham gia dù rất thích..vì mình ko tin vào sản phẩm.!

Các bạn cũng ko nên thành kiến gì với đa cấp cả vì thật sự nó rất ưu việt hơn hẳn hình thức công ty tư bản tồn tại già cõm từ thế ký 18 đến nay. Chỉ tại nhìu người đã bóp méo nó để lừa thiên hạ thôi..!

wên mất: Robert Kiyosaki tác giả của cuốn sách mà maneger_ngoctu nói đến cũng là thần tượng của mình đấy..! và cũng vì ông ấy mà mình lại càng thích cái công ty tư bản già cõm kia mà ko phải là đa cấp..!

Mong rằng sau này sẽ có một công ty đa cấp thành công vang dội xoá đi những hoài nghi của mọi người..!

Đúng. Sản phẩm là linh hồn của 1 công ty. Nếu sản phẩm không tốt thì công ty đó sẽ không trụ được lại. Nên điểm cần lưu ý khi chọn 1 công ty KDTM là sản phẩm phải tốt, có tính luân chuyển, dễ sử dụng, giá cả chấp nhận được.

ồ là thiên ngọc minh huy đó.vào dễ nhưng khó bán dc hàng lắm.mình đã wa thư rùi.hix.mà sp tốt thật đó.nhưng mà không hợp với túi tìn của dân ta đâu.mà còn nữa.ở dưới hn người ta tẩy chay TNMH đó.mọi người nên tìm hiểu kĩ rùi mới quyết định nha.

Chủ topic là người của FLP chứ không phải TNMU nhé

dien nang .ban hang da cap chet la cai chac .1 mat hat anh em ban be .2 rat vat va noi sui bot mep .3 chi choi voi nguoi cong ty ,chang ai choi voi minh vi ho so loi keo.

1. 99% người vào làm KDTM là bị gia đình họ hàng phản đối. Nhưng khi họ đạt thu nhập cao rồi thì bám lấy nhờ vả, xin xỏ.

2. Lửa thử vàng gian nan thử sức. Không trải qua vất vả thì đừng mong được cái gì sung sướng.

3. Trong KDTM, đặc biệt là FLP, mọi người không chỉ là đối tác mà còn là những người anh người em, quan tâm giúp đỡ nhau rất nhiều. Đó là 1 điểm mạnh của FLP. Còn có ai chơi với mình hay không thì là do bạn có lấy được lòng tin của ngta hay không.

Trên đây là những ý kiến cá nhân của mình. Có gì sai xin mọi người góp ý.

Còn bạn Ngọc Tú hãy nhớ tuy rằng bạn là người biết và có phần tin vào KDTM nhưng hãy tôn trọng người khác nhé. Có lẽ bạn đã nghe câu: "Hãy đối xử với người khác theo cách mình muốn được đối xử".

Hãy thể hiện mình là NPP của FLP đi chứ.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Tuyển cộng tác viên

Yêu cầu :

- 01 bộ hồ sơ

- Khi vào làm phải mua 1 kg thịt lợn với giá 1.000.000 vnd/ 1kg( 1 triệu đồng chẵn )

- Khi vào làm mỗi khi bán 1 kg thịt lợn với giá 1.000.000 vnd/ 1kg( 1 triệu đồng chẵn ) bạn sẽ được hưởng 20 % tương đương 200.000 vnd ( 200 trăm ngàn đồng chẵn )

- Khi giới thiệu 1 người khác vào làm cộng tác viên và họ sẽ mua 1 kg thịt lợn với giá 1.000.000 vnd/ 1kg( 1 triệu đồng chẵn ) bạn sẽ được hưởng thêm 20 % tương đương 200.000 vnd ( 200 trăm ngàn đồng chẵn )

- Thịt lợn tươi nguyên chất, đảm bảo vệ sinh oan toàn thực phẩm

- 1 tháng bạn chỉ cần giới thiệu 500 cộng tác viên bạn sẽ được hưởng mức lương 100 triệu.

- Công việc nhàn nhã, không yêu cầu thời gian, không yêu cầu kinh nghiệm chỉ cần niềm tin và sự đam mê ( Nếu thấy hay các bạn có thể thử không hợp công việc thì chỉ mất 800.000 đ mua 1 kg thịt ban đầu ( vì đã được trừ 20 %) về ăn, nếu hợp bạn sẽ có cơ hội đạt mức lương 100 triệu trên 1 tháng như anh X+ chị Y ở tỉnh Z đã đạt được, anh X trình độ 3/12 còn chị Y đang làm giáo sư tại trường ĐH XXX đã nghỉ dạy đi làm cộng tác viên bán thịt lợn )

- Rất hoan nghênh các bạn tham gia, Cơ hội không tự đến với ai quan trọng là mình có biết đi tìm cơ hội và nắm giữ lấy không.

- :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Mr.Mjn ơi,xin phép bạn có thể cho mình biết bạn là ai được không.mình rất khâm phục giải đáp của bạn.nếu bạn vào trang cholangson thường xuyên thì bạn có thể để lại sđt để mình được nói chuyện và giao lưu học hỏi với bạn được không.cảm ơn bạn,mình là sponsor của flp_ngoctu02.rất vui nếu được gặp lại bạn.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

bạn làm cho cty này có thể tin cậy được.

hồi mình là sv dưới Hà Nội mình đã từng bỏ 1 ngày để nghe mấy anh phụ trách giảng cho nghe bảo mình về LS phụ trách

nhưng mình ko thích KD đa cấp nó đòi hỏi nhiều yếu tố thuộc về tố chất.

nói chung bạn nào có khả năng nói chuyện mềm dẻo, linh hoạt, kiên trì thì có thể tham gia.

chúc các bạn đã tham gia thì nên kiên trì, ai chuẩn bị tham gia thì tìm hiểu kỹ.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...