Chuyển tới nội dung

Tham khảo 8 cách cho túi xách da luôn sáng bóng

Recommended Posts

Kiểu túi xách này được làm từ nhiều chất liệu khác nhau, có thể là da tổng hợp hoặc da tự nhiên. Và khi chị em đã bỏ ra rất nhiều tiền để sắm cho mình một chiếc túi xách da ưng ý thì hãy luôn cố gắng giữ gìn để nó thật sạch sẽ. 'Của bền tại người' luôn đúng với đồ da. Nếu bạn biết cách làm sạch, bảo quản đúng cách thì đồng tiền bỏ ra mua sắm sẽ trở nên giá trị hơn.
Tham khảo ngay 10 cách làm sạch túi xách da mà các chuyên gia khuyên phái đẹp nên áp dụng thường xuyên.

1. Cách làm sạch túi xách da bằng nước ấm

Cũng gần giống như cách làm sạch và bảo quản áo da, đối với túi xách da, bạn không nên giặt trực tiếp bằng xà phòng sẽ khiến lớp da nhanh hỏng. Tốt nhất mỗi tuần bạn nên dành thời gian pha một lượng nhỏ xà phòng với nồng độ nhẹ vào nước ấm. Sau đó dùng miếng vải bông mềm thấm vào dung dịch này rồi lau nhẹ trên bề mặt túi. 
>>>>>Tư vấn một số mẫu túi xách lông thú dây xích thời thượng
2. Lau túi theo chiều dọc

Nhiều chị em thường có thói quen khi túi xách bị bám bụi bẩn thường dùng khăn lau chúng theo chiều ngang. Tuy nhiên để tránh làm hỏng bề mặt da của túi xách, tốt nhất bạn nên lau theo chiều dọc nhé!

3. Khi làm sạch túi da không nên sử dụng khăn tẩm sẵn hóa chất
>>>>Gợi ý vài mẫu dong ho doi dep hang hieu
Thêm một lưu ý trong cách làm sạch túi xách da chị em nên nhớ đó là không dùng các loại khăn, giấy có hóa chất để lau túi. Nhiều chị em thường hay sử dụng khăn ướt dành cho em bé để làm sạch túi xách da. Tuy nhiên trong các khăn giấy ướt này có chứa nhiều hóa chất rất dễ khiến túi bị phai màu, lớp da bị khô, nhăn nheo vì vậy tốt nhất bạn chỉ nên dùng khăn ẩm bình thường (có thể pha thêm xà phòng loãng) để làm sạch. 

4. Túi xách da bị bẩn cần làm sạch ngay lập tức
Khi túi xách da bị bẩn bạn cần làm sạch ngay lập tức, bởi lúc này vết bẩn chưa ngấm sâu vào bề mặt da. Nếu như không thể xử lý ngay vết bẩn trên túi ngay lúc đó được thì tốt hơn hết bạn nên mua những sản phẩm tẩy vết bẩn chuyên dụng cho chất liệu da, bởi lúc này có thể vết bẩn đã bị khô rồi, nếu áp dụng các cách làm sạch thông thường sẽ khó tẩy sạch.

Thời Trang cao cấp Lury - Công ty TNHH Onplaza Việt Pháp

- 78 Hàng Gai, Hoàn Kiếm, Hà Nội.
TELL: 0439.99.77.55 - 0971.466.888
Facebook: facebook.com/ThoitrangLURY
Zalo: 0971466888
Email: thoitranglury@gmail.com
Website: lury.net.vn
Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...