Chuyển tới nội dung

Xin nhờ tư vấn của các bác thợ sửa chữa điện thoại

Recommended Posts

Em có cái máy sumo vịt teo.thằng bạn nó mượn mấy hôm đi chơi nhắn tin cùng bạn gái.nó nghịch cái mật khẩu khóa máy vào sim.lúc đem trả em không để ý.xong lắp sim mình vào thì thôi rồi lượm ơi.hỏi nó bảo tao cũng quên mất mật khẩu.Trường hợp này bó tay rồi.Có bác nào khắc phục được hiện tượng này giúp đỡ em với nhé.xin cảm ơn các bác đã ghé qua

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Em có cái máy sumo vịt teo.thằng bạn nó mượn mấy hôm đi chơi nhắn tin cùng bạn gái.nó nghịch cái mật khẩu khóa máy vào sim.lúc đem trả em không để ý.xong lắp sim mình vào thì thôi rồi lượm ơi.hỏi nó bảo tao cũng quên mất mật khẩu.Trường hợp này bó tay rồi.Có bác nào khắc phục được hiện tượng này giúp đỡ em với nhé.xin cảm ơn các bác đã ghé qua

khắc phục để xài tạm thì được chứ muốn ok thì phải xài box của hãng :D :D :D :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

1 số cách tham khảo và làm thử nhé :

- bạn thử cách này chưa đút nửa sim vào máy và mở nguồn sau đó đút hết sim vào (vẫn mở nguồn)sau đó bấm mã #7465625*2877# rồi nập tiếp mã *2767*3855# sau đó máy sẽ tự khởi động lên và bắt nhập mã bạn nhập 8 số 1 rồi ok sau đó vẫn chưa vào menu được bạn cứ để im khoảng 30p bạn nhập lại 8 số 1 là ok.mình thấy đa số máy nào khi nhập *2767*3855# mà máy khởi động lại và vào menu luôn sẽ không mở được còn nếu bắt nhập mã thì đa số ok 100% chúc bạn may mắ.Lần sau nhớ tìm kiếm bài cũ nha bạn

-http://www.zopo.vn/s...ead.php?t=11111 nguồn sưu tập

- máy treo ngược : Đã có nhiều người nói về vấn đề này và cũng đã làm con được con ko, riêng mình làm thấy rất ổn ko phải đút nửa sim hay cả sim

Đầu tiên khi đã bị mã bảo vệ ,thì việc đầu tiên ta phá tiếp cho treo luôn=cách cứ bấm mã linh tinh khoảng hơn 10 lần==> phone frezeed ==>ok

Tháo sim ra dùng lệnh #7465625*2877#

Bấm tiếp *2767*3855#

Đút sim vào nhập 8 số 1 ok lúc này máy vẫn lock ko sao để nguyên đó đừng làm gì ,chờ khoảng 2h nhập tiếp 8 số 1 ok

Lúc này máy báo sublock ta bấm tiếp 8 số 0===>ok

Nếu sai vui lòng làm lại từ đầu:41: nguồn sưu tập

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

1 số cách tham khảo và làm thử nhé :

- bạn thử cách này chưa đút nửa sim vào máy và mở nguồn sau đó đút hết sim vào (vẫn mở nguồn)sau đó bấm mã #7465625*2877# rồi nập tiếp mã *2767*3855# sau đó máy sẽ tự khởi động lên và bắt nhập mã bạn nhập 8 số 1 rồi ok sau đó vẫn chưa vào menu được bạn cứ để im khoảng 30p bạn nhập lại 8 số 1 là ok.mình thấy đa số máy nào khi nhập *2767*3855# mà máy khởi động lại và vào menu luôn sẽ không mở được còn nếu bắt nhập mã thì đa số ok 100% chúc bạn may mắ.Lần sau nhớ tìm kiếm bài cũ nha bạn

-http://www.zopo.vn/s...ead.php?t=11111 nguồn sưu tập

- máy treo ngược : Đã có nhiều người nói về vấn đề này và cũng đã làm con được con ko, riêng mình làm thấy rất ổn ko phải đút nửa sim hay cả sim

Đầu tiên khi đã bị mã bảo vệ ,thì việc đầu tiên ta phá tiếp cho treo luôn=cách cứ bấm mã linh tinh khoảng hơn 10 lần==> phone frezeed ==>ok

Tháo sim ra dùng lệnh #7465625*2877#

Bấm tiếp *2767*3855#

Đút sim vào nhập 8 số 1 ok lúc này máy vẫn lock ko sao để nguyên đó đừng làm gì ,chờ khoảng 2h nhập tiếp 8 số 1 ok

Lúc này máy báo sublock ta bấm tiếp 8 số 0===>ok

Nếu sai vui lòng làm lại từ đầu:41: nguồn sưu tập

Để làm thử nha bro.lúc đầu mình cũng chơi kiểu đút nửa sim.nhưng khi khởi động lại mình ko đợi nên chưa thấy được :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

nhớ là đút nửa sim để nó không nhận sim khởi động lên báo không nhận sim,rùi đút sim vào đừng để tắt máy sạu đó nhập mã

lúc mình đút nốt nửa sim còn lại vào trên màn hình vẫn ghi chèn sim không biết có đúng không

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Theo em thì bác mang ra cửa hàng samsung chạy lại phần mềm là ok ( khoảng 50k là ok tooij gì suy nghĩ nhức đầu )

Thì mình cũng hỏi xem có bác nào chạy được thì mình nhờ làm luôn.chứ cái khoản điện thoại này mình ko rành.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Thì mình cũng hỏi xem có bác nào chạy được thì mình nhờ làm luôn.chứ cái khoản điện thoại này mình ko rành.

Cái này thì cũng giống 110i khi cài mật khẩu mở nguồn thôi bác àk , vì em sửa 110i nhiều lắm rồi nên cũng gặp hiện tượng này nhiều lắm , không nhớ mk thì chả làm thế nào mở máy đc đâu (trừ khi bác đập nó thôi :D)
Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Nếu xd mất tiền thì ng ta đã k lập topjc,bjết thì nói,k biết thì dựa cột mà nghe,1100i thi nói làm gì,phá khóa trong 2 nốt nhạc.

Làm gì phải nặng lời nhau thế , mình cũng muốn chỉ giúp cách đơn giản thôi mà sao phải chém nhau
Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

em cung dang dung 1 kon nhu nay,moi lan tat may la lai phai dung chieu dut nua sim,khi no len bao chen the sim thi an *2767*2878#.la lai dung ok.nhung tat may lai phai lam lai tu dau :lol:
Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

em cung dang dung 1 kon nhu nay,moi lan tat may la lai phai dung chieu dut nua sim,khi no len bao chen the sim thi an *2767*2878#.la lai dung ok.nhung tat may lai phai lam lai tu dau :lol:

bạn này nói đúng thế nên mình mới nói là giải pháp tạm thời,muốn ngon phải co honda box

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Nói j đúng thì nói,đề ngị bám vào chủ đề,tránh spam k giúp được thì đừng phá,kảm thấy tôi nói k đúng lên 431b trần đăng ninh yêu hết

bác này hay.em kết cái tính thẳng thắn của bác.hôm nào trà đá gọi em với nhá

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...