Chuyển tới nội dung

Bao gia thiet ke ho ca koi tai Tphcm gia re thang 4 nam 2019

Recommended Posts

Thiết kế và thi công hồ cá Koi không chỉ tạo nên cảnh quan thiên nhiên đẹp, giúp những thành viên trong gia đình có một không gian thư giãn hoàn hảo mà đây còn là một cách để các gia chủ tự tạo nên may mắn cho mình.

Phải làm gì nếu như bạn không có thời gian chăm sóc hồ cá Koi ?

Việc chăm sóc và vệ sinh hồ cá Koi thường xuyên cũng chính là cách để duy trì và nâng cao những vận may từ giá trị phong thủy vốn có. Tuy nhiên việc thực hiện quy trình vệ sinh hồ cá Koi đúng chuẩn ở trên có thể sẽ không dễ dàng đối với những bạn không có thời gian và luôn bận rộn với công việc.

Để mang một hồ những koi đẹp cho gia đình mình thì bạn cần để ý tới 3 vấn đề như sau:

Chi phí để thi công một hồ cá koi tuyệt đẹp là bao nhiêu ?

với chiếc hồ cá koi mini thì giá bán hơi nhẹ nhõm chỉ trong khoảng 5 - 10 triệu đồng. Nhưng sở hữu các gia đình muốn có một hồ cá koi to thì nên cân nhắc kỹ trước khi tiến hành thi công, vì giá thành cho một hồ cá koi to với thể lên tới 1 2 trăm triệu đồng.

những dự trù kinh phí khi muốn thiết kế hồ cá koi:

• Đia điểm và diện tích xây dựng
  • Vật liệu xây dựng cho hồ cá: Gạch, đá lát, bê tông
  • Cây cảnh và những tiểu cảnh để trang trí hồ cá cho đẹp
  • Chi phí của ỹ sư ngoài mặt, giá bán của công thợ vun đắp hồ cá.

hỠcá koi Tphcm, ho ca koi Tphcm

Chi phí cho hệ thống sử lí nước trong hồ cá.

giá tiền cho hệ thống sử lí nước cho 1 hồ cá koi là vấn đề chẳng thể thiếu, vì trong hệ thống này bao gồm rất nhiều phòng ban như:

Máy lóc nước cho hồ có giá khoảng 200-500 ngàn đồng, dùng được cả trong hồ lớn và hồ nhỏ.

Máy bơm nước với giá khoảng 300-500 ngàn đồng và cũng tiêu dùng được trong những loại hồ nhiều ít.

Nhưng mang các hồ cỡ lớn thì bạn nên tậu cho hồ cá của mình một chiếc máy bơm to để sở hữu thể nhanh chóng bơm nước đầy vào hồ mỗi khi ta thay nước và thu vén hồ cá, giá của loại máy bơm cỡ lớn với giá giao động từ 2-3 triệu đồng.

Để sở hữu thể mua được cái máy bơm hợp lí mang hồ cá thì bạn nên đo dung tích của hồ, khi đó ta có thể tìm được dòng máy bơm hợp lí nhất. Máy tạo oxy cho cá.

Máy thổi oxi cho cá: trong khoảng 300 nghìn đồng đến 1 triệu đồng tùy theo dung tích của hồ.

Với những hồ cá lớn thì bạn nên đồ vật thêm bông lọc hồ cho đàn cá coi nhà mình nhé, giá giao động trong khoảng 100-150 ngàn đồng 1 tấm.

====> Twitter hồ cá koi

====> Facebook hồ cá koi

====> Mix hồ cá koi

====> Tumbr hồ cá ko

Chi phí ngoại hình làm cho hồ cá koi trong bảo dưỡng và thức ăn

Cá koi là một loài cá ưa sạch, nó có thể ăn các thức ăn tươi sống mà bạn vứt xuống hồ hay các thức ăn thải của con người. các các mẫu thức ăn ấy lại đựng toàn bộ vi khuẩn, khiến mất về sinh và rất dễ gây bệnh cho cá.

cho nên chúng ta ko nên cho cá ăn những cái thức ăn đó mà ta nên tìm thức ăn dùng cho cá đã được tính toán tỷ lệ dinh dưỡng hợp lí và ko gây hai cho dàn cá nhà mình.

Giá những cái thức ăn chuyên dụng cho cá cũng rất tốt chỉ trong khoảng 100-150 nghìn đồng một gói cỡ to(1kg) tùy hãng.

Mỗi con cá mang thể ăn 50g thức ăn mỗi ngày, do vậy mức giá thành thức ăn cho đàn cá cũng là một khoản không phải nhỏ.

bên cạnh đó còn tầm giá điện nước trong bề thì ko đánh kể, còn lại là mức giá bảo dưỡng , tu tạo những vấn đề về hồ cá phát sinh sau.

Bên trên là rất nhiều giá thành thiết kế và thiết kế hồ cá koi đã được chúng tôi liệt kê, tuy nhiên để gia đình với thể có được một hồ cá koi như ý của mình thì Các bạn hãy gọi ngay đến hotline: 0938 938 585 để được sự giải đáp có lí nhất của công ty chúng tôi

Xem thêm

tiểu cảnh sân vườn

Hòn non bộ

Hồ cá Koi sân vườn

Hồ cá koi đẹp

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...