Chuyển tới nội dung

Không nhận ổ dvd khi cài win

Recommended Posts

bác nào giúp em với? Tình hình là máy em vẫn nhận ổ DVD bình thường nhưng khi khởi động từ ổ đĩa để cài win thì không khởi động được từ ô DVD mặc đu em đã thiết lập trong bios hết rồi. thanks các bác!

xem lại cái đĩa boot,win...xước quá ko boot đc đâu..

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

bác nào giúp em với? Tình hình là máy em vẫn nhận ổ DVD bình thường nhưng khi khởi động từ ổ đĩa để cài win thì không khởi động được từ ô DVD mặc đu em đã thiết lập trong bios hết rồi. thanks các bác!

khi mở máy nhấn F12 để vào chế độ boot.chọn boot bằng CD room. có một số main khi đã lưu bios nhưng khúc khởi động lại vẫn ko ăn thua.nên phải dùng thao tác thủ công này.bác thử đi  :)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

khi mở máy nhấn F12 để vào chế độ boot.chọn boot bằng CD room. có một số main khi đã lưu bios nhưng khúc khởi động lại vẫn ko ăn thua.nên phải dùng thao tác thủ công này.bác thử đi  :)

em làm như bác nói rồi nhưng nó vẫn không khởi đông từ ổ DVD dc? nó dừng lúc rồi chạy thẳng vào win luôn

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

em làm như bác nói rồi nhưng nó vẫn không khởi đông từ ổ DVD dc? nó dừng lúc rồi chạy thẳng vào win luôn

Bác dùng đĩa boot gì .CD hay DVD.kiểm tra xem cái ổ DVD đấy còn đọc được CD không đấy.có ổ DVD thì bị lỗi ko đọc được CD ( cái LAP còi nhà em bị ).Còn bác muốn thích gọn nhẹ dow bản ghost về dùng OneKey_6.3  mà cài từ trên máy cho gọn nhẹ.chạy được cả trong mini window XP.hiện tại các bản ghost cũng đã tích hợp cả menu boot rồi. :)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

em thử 2 đĩa win rồi đều không được, có bác nào biết đó là lỗi gì không?

Chào bạn, mình cũng đã từng gặp hiện tượng tương tự giống như bạn, bạn có thể thử qua cách này xem. Trước tiên dùng khăn sạch và cồn lau qua mắt thần ( mình nghĩ odd của bạn kén đĩa thôi) với lại đổi đĩa win khác ( dù bạn đã đổi qua 2 đĩa rồi vẫn bị điều đó không có nghĩa là cả 2 cái đĩa win đó đểu tốt ). Trước mình cũng gặp sự cố như thế này, thử hết cả mấy đĩa win 7 ở quán ( tầm 3-4 cái mà bình thường thì vẫn cài cho các máy khác ok thậm chí là sau này cũng vậy) mà vẫn không cài được nhưng đi mua cái đĩa mới về lại chạy ngon lành. Chúc bạn sớm cài được win từ odd.  :rolleyes:

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Chào bạn, mình cũng đã từng gặp hiện tượng tương tự giống như bạn, bạn có thể thử qua cách này xem. Trước tiên dùng khăn sạch và cồn lau qua mắt thần ( mình nghĩ odd của bạn kén đĩa thôi) với lại đổi đĩa win khác ( dù bạn đã đổi qua 2 đĩa rồi vẫn bị điều đó không có nghĩa là cả 2 cái đĩa win đó đểu tốt ). Trước mình cũng gặp sự cố như thế này, thử hết cả mấy đĩa win 7 ở quán ( tầm 3-4 cái mà bình thường thì vẫn cài cho các máy khác ok thậm chí là sau này cũng vậy) mà vẫn không cài được nhưng đi mua cái đĩa mới về lại chạy ngon lành. Chúc bạn sớm cài được win từ odd.  :rolleyes:

cũng là một cách nên trải nghiệm cho biết chủ thớt nhé  :)

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

vâng em cảm ơn bác, để em thử xem sao

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

USB có cài được win không? em chỉ nghe ghost = usb thôi.

USB có cài được win không? em chỉ nghe ghost = usb thôi.

USB xài tốt, ghost or cài win chơi tuốt, trên mạng nhìu bài hướng dẫn lắm, chứ bây giờ giả dụ ko có đĩa win,ổ đĩa, hoặc hỏng thì làm tn :) 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

hay là main của em bj lỗi nhỉ các bác, vi bình thường em nghi đĩa DVD cũng bị dis suốt, nhưng mang ổ sang máy khác thì vẫn chạy ngon

Chắc cái odd của bạn có vấn đề rồi, liên quan đến mấy vụ này chỉ có các bác bên mảng điện tử thôi. 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...