Chuyển tới nội dung

Tránh xa quán cafe cạnh đền cửa đông nhé

Recommended Posts

Muốn chia sẻ với ace 1 câu chuyện mà bản thân mình gặp phải để ace rút kinh nghiệm.

Trưa hôm qua 4 anh em đi ăn trưa, làm vài lọ cũng tây tây rồi. Xong kéo nhau ra quán cafe cạnh đền cửa Đông, thỉnh thoảng mình cũng ngồi ở đây vì cũng thoáng mát. Lúc này khoảng gần 3h chiều, quán chỉ có mỗi 4 ae ngồi. Mấy ông anh muốn đi hát nên mình đưa sang Black Coffe ngay gần cho tiện. Lúc đến vì mặc quần đùi nhét ví cộm nên mình bỏ ví ra vứt xuống dưới mặt bàn kính. Do đã tây tây nên lúc đứng dậy cũng chả nhớ ra là ví vẫn còn ở đấy. Sáng nay dậy đi ăn sáng, tìm mãi ko thấy ví. Nhớ lại thì thấy có 2 chỗ có thể quên: quán cafe và quán hát. Mình quay lại quán hát trước, hỏi thì nv bảo ko có, quay sang quán cafe vào gặp em nhân viên hỏi có thấy ví mình để quên ko, tự nhiên em nv bảo chết rồi, linh cảm chẳng lành. Bà chủ quán ra bảo em ơi hôm qua nv của chị bảo dọn bàn thấy cái ví, bên trong không có gì cả, chị nghĩ là khách vứt đi nên chị vứt đi rồi. Mình nói luôn: chị ơi giờ em chỉ cần lấy lại giấy tờ thôi (vì ví mình để toàn bộ đăng ký xe, bằng lái xe máy, ô tô, chứng minh thư, thẻ ATM và tiền mặt). Bà chủ quán vẫn khăng khăng: chị đảm bảo là ví ko có gì mà, em về nhà kiểm tra lại xem. Mình hỏi lại cho chắc chắn thì đúng là từ lúc mình vào đến lúc mình đi quán vẫn chưa có khách nào cả. Vậy thì giấy tờ và tiền trong ví mình đi đâu??? Mà kể cả có người ngoài lấy thì nó có đủ thời gian và bình tĩnh mở khóa ví của mình lấy hết giấy tờ ko? hay là cầm luôn ví??? Bà chủ quán thì cứ leo lẻo, nv quán chị 2 đứa này mới 16 tuổi thôi, nó ko dám nói dối đâu. Em kiểm tra lại xem. Nói thật lúc đấy mình chỉ muốn tát từ chủ quán đến nv mỗi đứa 1 phát thôi. Lấy tiền thì thôi, trả giấy tờ cho người ta.

Mình post lên đây để mọi người tránh xa quán này ra nhé !

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

cần có 1 chữ Tâm , khách nghỉ nhà mình quên lắc vàng ý  đến 10 chỉ 3 hôm sau quay lại vẫn trả lại .....nhưng đến khi đi ăn uống quên 2 em Nokia 6700 mất cả 2 .........đời có nhân quả hết bạn ơi ! ko ai ăn ko của ai đc cái gì dễ dàng đâu ....

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

năm ngoái bà già đi bv mổ, trộm nó thịt gần chục củ, giấy tờ xe + CMt + .bla bla giấy tờ, 1 tháng sau thấy nó gửi giấy tờ về phường cho mình, tí nữa thì cảm ơn thằng trộm =))

thằng trộm này nhân đạo nhỉ ? may giấy tờ ghi LS , nêu ghi Hà Nội chắc gì đã hồi hương lại ......... :D  :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thằng trộm này nhân đạo nhỉ ? may giấy tờ ghi LS , nêu ghi Hà Nội chắc gì đã hồi hương lại ......... :D  :D

thế cái thằng trộm con 6700 của a, nó có giả sim không, em nghĩ sau này thằng trộm đt của a sẽ bị vàng như cái đt  :lol:

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...