Chuyển tới nội dung

Bán 2 Cây Mít hơn 100 năm tuổi

Recommended Posts

Trong vường đồi gia đình đang có 2 cây Mít từ thời Napoleon để lại. Hồi nhỏ ghe ông cố kể lại ông sinh ra là cây Mít này đã to lắm rồi. cả 2 cây đều trên trăm tuổi.

Cây cao tít (theo em tầm 15 -> 20 met), gốc cây to khủng. Ôm 1 vòng tay người lớn chỉ qua quá nữa thân cây.

Cây đầu tiên: Đường kính tầm 65 -> 70 cm

Cây thứ 2: to hơn cây đầu rất nhiều. Đường kính tầm 70 -> 80 cm

Nay em cần bán 2 cây cổ thụ này đi. Anh em nào mua xin mời vào xem

cây và hạ về. 0977985688

Gom cùng lúc 2 cây 10tr/khối. Giờ mà tìm Mít lỗi 45 hay 50cm khó lồi con mắt nhé. 2 cây nhà em thuộc dạng cụ nên lỗi tầm 65 -> 80cm. Phần phân nhánh đầu tiên thì lỗi cùng thuộc hàng GOOD 25 -> 45cm rồi.

Anh em làm gỗ mua về chỉ tính riêng 2 phần góc trơn tru không tì vết này mà đẽo đọt ra thì cũng tầm 70 - 80 chai trở lên.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

giá ntn bạn, bán phải cho giá  chứ 

Bán cả 2 cây cùng "show" thì 10tr/khối. còn không thì cứ alo 09.6666.9744 xem cây thoả thuận giá.

Vì giờ tìm Mít lỗi từ 50cm trở lên khó như lên cung trăng. Riêng 2 cây nhà em mỗi cây lỗi ít nhít cũng tầm 65 -> 80 cm. Đoạn trơn tru phía góc trở lên cũng gần 2 -> 3met không tì vết. Đoạn phân nhánh ban đầu lỗi cùng 25 -> 45cm rồi còn gì.

Hơn trăm năm có khác.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Bán cả 2 cây cùng "show" thì 10tr/khối. còn không thì cứ alo 09.6666.9744 xem cây thoả thuận giá.

Vì giờ tìm Mít lỗi từ 50cm trở lên khó như lên cung trăng. Riêng 2 cây nhà em mỗi cây lỗi ít nhít cũng tầm 65 -> 80 cm. Đoạn trơn tru phía góc trở lên cũng gần 2 -> 3met không tì vết. Đoạn phân nhánh ban đầu lỗi cùng 25 -> 45cm rồi còn gì.

Hơn trăm năm có khác.

Bán cây lại còn tính khối nữa, bạn này buồn cười thật

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Khối 10tr thì nên để nhà dùng thôi..

câu nói này dành cho dân "không chuyên". Bác có thấy em nói rõ "lõi cây từ 65-80cm" không? 

Nói thẳng cho bác biết là bây giờ bác mang tiền ra xưởng gỗ hỏi mua gỗ Mít lỗi 40cm-45cm thôi cam đoan bác giá không dưới 15chai/ khoi

Bác tìm hét xưởng gỗ ở cái Lạng Sơn này cũng khó tìm ra gỗ mít lỗi 55cm-60cm chứ đừng mong có đến 70cm-80cm như em. (mà có 55cm-60cm thì giá chắc cũng "trên trời" ...) 

HOHO, bác nói ra là em hiểu ngay.... 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

bán gỗ tính khối , bán cây tính tán . bác bán thế không ai dám hỏi mua . thứ nhất không biết bên trong lõi có giỗng không vì mít hay giỗng giữa lắm . bác nên bán cả cây trị giá bao nhiêu  tốt hơn . úp cho bác nhanh bay cây mít cho đại gia nhà nào có biệt thự sân vườn trồng cây ăn quả tại nhà .

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

bán gỗ tính khối , bán cây tính tán . bác bán thế không ai dám hỏi mua . thứ nhất không biết bên trong lõi có giỗng không vì mít hay giỗng giữa lắm . bác nên bán cả cây trị giá bao nhiêu  tốt hơn . úp cho bác nhanh bay cây mít cho đại gia nhà nào có biệt thự sân vườn trồng cây ăn quả tại nhà .

thanks bác góp ý, em dân không chuyên nên còn lủng cụng.. hix... bác thông cảm.

Theo sự chỉ bảo của Bác Tuấn, em xin bảo sung thông tin là: em bán khối, (vì em hẻm biết bán tán thì tính thế nào, vả lại các bác biết đấy, gần đến mùa đông rồi nên tán em nó "teo tóp" theo.). hì

Thanks bác Tuấn nhiều.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thanks bác góp ý, em dân không chuyên nên còn lủng cụng.. hix... bác thông cảm.

Theo sự chỉ bảo của Bác Tuấn, em xin bảo sung thông tin là: em bán khối, (vì em hẻm biết bán tán thì tính thế nào, vả lại các bác biết đấy, gần đến mùa đông rồi nên tán em nó "teo tóp" theo.). hì

Thanks bác Tuấn nhiều.

đấy là câu nói thôi . bán tán có nghĩa là bán cả cây đó bác . bác nên bán cả cây dễ bán hơn . vì người ta hay mua để trồng ở công ty hoặc nhà sân vườn và những quán cà phê . bác bán khối ko chặt xuống biết bao nhiêu khối mà bán . bác cứ thống nhất giá bao nhiêu tiền 1 cây ,hoặc mua cả 2 cây fix còn bao nhiêu . là nhanh bay nhất bác ạ.

nhân tiện ké bác 

em có 20 cây cau vua đường kính 65 đến 90 cm  em bán cả vuờn cho bác nào trồng ở công ty hoặc mới xây nhà trồng trước cửa . giá 20 chai tất tần tật cả gốc lẫn dễ.@@ tinhs ra 1tr /1 cay re? qua.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

đấy là câu nói thôi . bán tán có nghĩa là bán cả cây đó bác . bác nên bán cả cây dễ bán hơn . vì người ta hay mua để trồng ở công ty hoặc nhà sân vườn và những quán cà phê . bác bán khối ko chặt xuống biết bao nhiêu khối mà bán . bác cứ thống nhất giá bao nhiêu tiền 1 cây ,hoặc mua cả 2 cây fix còn bao nhiêu . là nhanh bay nhất bác ạ.

nhân tiện ké bác 

em có 20 cây cau vua đường kính 65 đến 90 cm  em bán cả vuờn cho bác nào trồng ở công ty hoặc mới xây nhà trồng trước cửa . giá 20 chai tất tần tật cả gốc lẫn dễ.@@ tinhs ra 1tr /1 cay re? qua.

rõ khổ, em có biết đâu.. hì

Nhưng mà em đâu cau làm gì đâu, để em hỏi mấy ông bạn bên công viên cây xanh cần em alo cho bác, kiếm tí tiền cafe

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Cây mít của bạn là cây mít mật hay mít dai giá cả từng cây một là bao nhiêu tiền/cây nêu tính khối lượng thì người ta gọt bỏ phần giác đi thì còn bao nhiêu? nếu mua khối thì người ta ko mua cành đâu tốt nhất là bán cây = bao nhiêu lúa. nếu tính khối lượng như bạn thì cây của bạn ít cũng phải 10m3x10tr = 100tr ko ai mua đắt hơn gỗ trắc ( vì cành nhỏ chỉ làm củi đun) Cây mít chỉ được phần từ gốc lên 2m là dùng được cành và ngọn làm củi đun (lõ to bằng cổ tay ko dùng được) mít mật lõ to mít dai thì bé tí bạn lên xác định lại giá thì mới nhanh bay đc....  .

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Cây mít của bạn là cây mít mật hay mít dai giá cả từng cây một là bao nhiêu tiền/cây nêu tính khối lượng thì người ta gọt bỏ phần giác đi thì còn bao nhiêu? nếu mua khối thì người ta ko mua cành đâu tốt nhất là bán cây = bao nhiêu lúa. nếu tính khối lượng như bạn thì cây của bạn ít cũng phải 10m3x10tr = 100tr ko ai mua đắt hơn gỗ trắc ( vì cành nhỏ chỉ làm củi đun) Cây mít chỉ được phần từ gốc lên 2m là dùng được cành và ngọn làm củi đun (lõ to bằng cổ tay ko dùng được) mít mật lõ to mít dai thì bé tí bạn lên xác định lại giá thì mới nhanh bay đc....  .

ặc .. ộc sữa .. có cây Mít nào mà tổng khối lượng gỗ hữu dụng đến 2 mét khối chặc đầu em. 1 mét khối nói đơn giản chứ nhiều phếch bác ạ. nhà em bán gỗ nhiều rồi nên em ướt lượng được 1 cây bao nhiêu khối hữu dụng, phần nào bỏ  đi, phần nào lấy. Bác thấy cây to thế thôi chứ lấy từ gốc lên 4 hay 5 mét thì tính ra khối cũng tầm hơn 1 khối chút tí tẹo thôi bác.

dù sao cũng thanks bác chỉ dẫn. Em cũng đang phân vân giữa bán cây hay bán khối. ..rõ khổ

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

ặc .. ộc sữa .. có cây Mít nào mà tổng khối lượng gỗ hữu dụng đến 2 mét khối chặc đầu em. 1 mét khối nói đơn giản chứ nhiều phếch bác ạ. nhà em bán gỗ nhiều rồi nên em ướt lượng được 1 cây bao nhiêu khối hữu dụng, phần nào bỏ  đi, phần nào lấy. Bác thấy cây to thế thôi chứ lấy từ gốc lên 4 hay 5 mét thì tính ra khối cũng tầm hơn 1 khối chút tí tẹo thôi bác.

dù sao cũng thanks bác chỉ dẫn. Em cũng đang phân vân giữa bán cây hay bán khối. ..rõ khổ

bác sơn mobi nói đúng đó . cây mít có lõi mà . mít lại còn hay bị giỗng giữa nữa . bác nên bán cây thì hay hơn

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...