Chuyển tới nội dung

Hỏi về giá đất gâp

Recommended Posts

Mình đang định mua mảnh đất ở, đã có sổ đỏ, diện tích 80m2 thuộc đường Ngô Quyền (đoạn đường đôi), vào ngõ khoảng 300m, ngõ đổ bê tông rộng 3m chủ đòi 200tr. Ai thông thạo giá đất cho mình xin ý kiến với. Tk

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Mình đang định mua mảnh đất ở, đã có sổ đỏ, diện tích 80m2 thuộc đường Ngô Quyền (đoạn đường đôi), vào ngõ khoảng 300m, ngõ đổ bê tông rộng 3m chủ đòi 200tr. Ai thông thạo giá đất cho mình xin ý kiến với. Tk

Chắc bạn đang nói đến đất ở trong ngõ 3 đến ngõ 7 đường Ngô Quyền. Nếu đất thuộc phường Đông Kinh thì nằm phía bên ngõ chẵn, đi từ ngã tư cầu chui đi Lộc Bình là bên tay phải.

Bạn chú ý xem đất có hợp hướng với bạn không nhé, không sau này mua rồi lại mất công bán đi.

1. Trường hợp 1: Nếu đất đẹp, vuông vắn, không méo mó, đất không móp đuôi, ngõ vào không cụt ( thông sang được đường khác ), đất thổ cư ( không phải là đất mượn, đất bồi ). Chủ nhà đòi vậy là vào 2,5 triệu/ m2. Thì theo tôi giá hợp lý là tầm 180 triệu. Mua được.

2. Trường hợp 2: Đất ở giữa đồng không mông quạnh, dân cư xa, đất thuộc vào Cao Lộc hoặc Mai Pha, đất bị móp chỗ này chỗ kia. Đất xây dựng khó khăn ( ví dụ thấp hơn đường nhiều phải đổ đất hoặc đất trên có đồi cao phải san ủi xúc đi ) đất có lịch sử không được tốt lắm. Giá để trả 1,8 triệu/m2 - 1,5 triệu/m2

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Bạn được các chuyên gia tư vấn về giá thì chuẩn rồi. Mình lưu ý với bạn là khu này nhà cửa còn thưa thớt, theo Qh hiện nay sẽ có nhiều chỗ dự kiến thu hồi trong tương lai (không biết đến bao h :D) để xây nhà liền kề, biệt thự hoặc khu chung cư, . . . và chiều rộng của các ngõ này sẽ vào khoảng hơn 10m (nếu đất ở mặt ngõ khi xây nhà bạn phải xây lùi vào khá xa đấy, phần đất còn lại sẽ rất ngắn) nếu bạn quyết định lấy cũng nên tham khảo thêm về qh cho yên tâm

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Bạn được các chuyên gia tư vấn về giá thì chuẩn rồi. Mình lưu ý với bạn là khu này nhà cửa còn thưa thớt, theo Qh hiện nay sẽ có nhiều chỗ dự kiến thu hồi trong tương lai (không biết đến bao h :D) để xây nhà liền kề, biệt thự hoặc khu chung cư, . . . và chiều rộng của các ngõ này sẽ vào khoảng hơn 10m (nếu đất ở mặt ngõ khi xây nhà bạn phải xây lùi vào khá xa đấy, phần đất còn lại sẽ rất ngắn) nếu bạn quyết định lấy cũng nên tham khảo thêm về qh cho yên tâm

mảnh đất mình định mua nằm trong khu dân cư đông đúc bạn ah, nhà cửa xây kín hết rồi, chắc không vấn đề gì chứ bạn

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mảnh đất mình định mua nằm trong khu dân cư đông đúc bạn ah, nhà cửa xây kín hết rồi, chắc không vấn đề gì chứ bạn

Theo tôi trước khi bạn mua thì nếu chưa yên tâm có thể cầm sổ đỏ của mảnh đất đó ( phô tô cũng được ) thử mang qua địa chính Phường quản lý ô đất đó thử hỏi xem sao. Có người quen làm ở đó thì hỏi càng dễ.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...