Chuyển tới nội dung

Cẩn trọng với quán karaoke Khánh Linh, đường Bà Triệu

Recommended Posts

Đã nghe một số bạn bè cảnh báo về việc quán karaoke Khánh Linh tính tiền "ảo" đồ dùng khi hát karaoke, tưởng rằng đó chỉ là nhận định cá nhân, nhưng hôm nay đi mới thấy đó không phải là lời cảnh báo vô căn cứ.

Tối nay, 07/4/2015 mình và 2 anh e khác đến hát tại quán này (phòng 302), gọi 3 ly cafe, uống 01 chai bia saigon, 3 chai bia heineken. Khi ra ngoài quầy thanh toán tại tầng 2, các em kê thêm các món như: nước khoáng, khăn lạnh, bò húc,... sau vài phút thắc mắc và đề nghị các em lên kiểm tra lại thì đúng thật là mình chưa dùng những thứ đó và các em đành in hóa đơn theo thực tế.

Thật buồn cho những dịch vụ như thế này tại Lạng Sơn!

Đứng trên địa vị là khách hàng, mình chỉ mong Lạng Sơn nói chung và những dịch vụ ở Lạng Sơn nói riêng hãy vì chữ "tâm" mà làm ăn cho đàng hoàng, tất nhiên là vẫn phải có lãi nhưng đừng để "đời cha ăn mặn, đời con không có nước mà uống".

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình chưa vào quán này bao gio cơ mà it ra tính tiền ko đúng bạn yêu cầu kiểm tra và xác minh đúng là ok rồi.nếu quán đó khăng khăng ép khách thanh toán theo ý của họ thì mới là vấn đề. truoc mình đi hát ở bác ninh còn trắng trợn hơn nhiều khi vào hát có hỏi truoc giá cả 120k/h hát và hỏi thêm 1 số đò uống hoa quả tháy giá ok vào hát hơn 2 tieng ra nó tính hơn 3 tiếng,giá hát tăng 180k,đò ăn tăng gáp 2, có yêu cầu xem lại thì quan gọi 3 thanh niên xăm trổ hổ báo ra tiếp khách.và cuối cùng là đành trả đủ tiền và đi về cho yên thân 

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Hồi năm ngoái mình có tổ chức kỷ niệm ở đó, ăn uống nói chung là không goị quá nhiều đồ, hát từ 9h đến tầm 11h30 hết gần 3tr , mình giật mình vì từ trước đến h chưa bao h tổ chức đi hát hết nhiều đến thế, nhưng kỷ niệm mời bạn bè thì xông xênh ko ý kiến jk`, đến lúc cầm hóa đơn mới thấy.... tính tiền đúng là "Ảo" thật. tính tiền từ cái khăn lau mồm cho đến cái tăm xỉa răng (đại khái là thế) và giá hơi cắt cổ tí @@ Từ đó đến h có ai mời thì qua đó thui, còn không bao h tổ chức ở đó nữa  :wacko:

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

mình nghĩ giá cao hơn vì là quán mới,ng ta đàu tư trang thiêt bị mới nếu ko nhanh thu vốn thì kháu hao nhanh.sau vài năm hoạt động giá sẽ dễ chịu cũng như cung cách quản lý sẽ chuyên nghiep hơn.còn quán hát hay hay không hay thật ra là do quan thiêt kế dàn âm thanh hợp với ng giọng cao vừa hay giọng yếu.chả có thiêt bị âm thanh nào cùng lúc nịnh được cả 3 loại giọng cả.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thực chất của mọi vấn đề ở nhân viên bố láo chủ ko trực tiếp tính tiền nên mới thế , hơn nữa đi hát toàn lúc say xưa mới lỵ có girl đi cùng  nên cũng hừng hực khí thế nên cứ ko soi lại công thức của các em chân dài son phấn bắt mắt là tết vớ ! :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

chuản rồi.ra tính thóc cứ cho bác nào trông tỉnh táo với giản dị chút cứ sáng loáng ví căng thì mấy ông quản lý thu ngân tranh thủ kiếm tý.với cả các bác đi hát nếu đã có vài ba tr đi hát thi cho em thu ngân với bồi bàn tờ 20 hay 50 tùy túi tiền.làn sau đến sẽ khác.nhân viên ko sống dk bằng lương ma chủ yeu nhờ boa của khách

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Hồi năm ngoái mình có tổ chức kỷ niệm ở đó, ăn uống nói chung là không goị quá nhiều đồ, hát từ 9h đến tầm 11h30 hết gần 3tr , mình giật mình vì từ trước đến h chưa bao h tổ chức đi hát hết nhiều đến thế, nhưng kỷ niệm mời bạn bè thì xông xênh ko ý kiến jk`, đến lúc cầm hóa đơn mới thấy.... tính tiền đúng là "Ảo" thật. tính tiền từ cái khăn lau mồm cho đến cái tăm xỉa răng (đại khái là thế) và giá hơi cắt cổ tí @@ Từ đó đến h có ai mời thì qua đó thui, còn không bao h tổ chức ở đó nữa  :wacko:

thế là quá ít đấy bác, đợt tết vào minh châu với phú lộc cứ y như là vứt tiền đi cơ, chai m2 2l, hát 600 1 tiếng  :lol:

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

thế là quá ít đấy bác, đợt tết vào minh châu với phú lộc cứ y như là vứt tiền đi cơ, chai m2 2l, hát 600 1 tiếng  :lol:

Mấy quán đấy nó đầu tư tiền của vào không ít, nên mọi thứ đều đắt là chuyện thường. Nhưng cung cách phục vụ cũng phải đưa lên hàng đầu, ít ra cũng không được tính tiền các thứ lẽ ra là phải có sẵn cho KH như thế, cái khăn lau nó không đáng bao nhiêu, nhưng nhiều người lau thì số lượng khăn tính ra tiền ko phải là ít (10k/ khăn). Mình làm văn phòng nên lương lậu cũng phải xem xét mà chi tiêu, ăn chơi vừa đủ không lãng phí  :P

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Nói chung ra thanh toán cứ fai soi hoá đơn xem bị chém như thê nào thôi .??? Con cai gi ko dùng mà tính la không xong đâu.. Thi trương giải tri cạnh trạnh ma...làm ăn không có tâm không cod chúc tin ắt sẽ lụi...có đủ bằng chứng cho phát lên fb là đồng k0 mông quạnh luôn ...nhân viẻn chi có ngồi rũa móng tay vs lươt fb...

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

hát 600k/tiếng ak? Điên rồi pó. Ở BG mà giá đấy có đủ rót bia, tay vịn và chơi xếp hình đêm rồi í. :))
Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...