Chuyển tới nội dung

VGA bỗng ko lên hình

Recommended Posts

các bác thợ e hỏi tí. Case h61 của e trc vẫn dùng vga rời bình thường... Xong bỗng một ngày đẹp trời khởi động case màn hình tối thui mà vẫn nghe tiếng nhạc khởi động máy. E rút dây vga cắm vào đường ở main thì lại lên hình. Cắm vào đường ở vga rời lại đen thui... Lý do là sao nhỉ nhờ các bác giúp

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

H61 chân giữa vẫn sạch lắm nên để tránh bụi bám vào áo ko lên vệ sinh làm gì cho mất times ý a là thế ! trình báo tử tuất cho phường đỡ phải quản lý nữa ! vì sửa vga 1 thời gian ngắn lại Toy and Toy  :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Cách khắc phục là dùng phương pháp cơ học thôi bạn ạ quá trình thực hiện theo các bước sau:

B1: nhẹ nhàng tháo Car ra khỏi main nhớ phải cẩn thận vì đễ làm tổn thương em nó.

B2: Đặt nhẹ nhàng em nó lên trên 1 tấm vải và làm B3.

B3: Đưa ra gần chậu nước dùng xà phòng Jonson Baby lau nhẹ nhàng từ trên xuống dưới sau đó hong khô chuyển B4.

B4: Gói nhẹ em nó vào miếng vải để ngay ngắn trên 1 hòn đá và lấy búa phang thật mạnh và trong lòng luôn phải nghĩ 'Chết mẹ mày đi đồ đểu'

Sau các bước trên bạn quay về dùng Car on nhé :))

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Cách khắc phục là dùng phương pháp cơ học thôi bạn ạ quá trình thực hiện theo các bước sau:

B1: nhẹ nhàng tháo Car ra khỏi main nhớ phải cẩn thận vì đễ làm tổn thương em nó.

B2: Đặt nhẹ nhàng em nó lên trên 1 tấm vải và làm B3.

B3: Đưa ra gần chậu nước dùng xà phòng Jonson Baby lau nhẹ nhàng từ trên xuống dưới sau đó hong khô chuyển B4.

B4: Gói nhẹ em nó vào miếng vải để ngay ngắn trên 1 hòn đá và lấy búa phang thật mạnh và trong lòng luôn phải nghĩ 'Chết mẹ mày đi đồ đểu'

Sau các bước trên bạn quay về dùng Car on nhé :))

Bác cẩn thận quá cơ... Cho vào máy giặt coá nhanh hơn ko
Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

các bác thợ e hỏi tí. Case h61 của e trc vẫn dùng vga rời bình thường... Xong bỗng một ngày đẹp trời khởi động case màn hình tối thui mà vẫn nghe tiếng nhạc khởi động máy. E rút dây vga cắm vào đường ở main thì lại lên hình. Cắm vào đường ở vga rời lại đen thui... Lý do là sao nhỉ nhờ các bác giúp

1. nếu bạn Update driver card màn hình bằng Auto driver thì lên khả năng là 50/50 nhé

2. Nếu bạn đang dùng bình thường mà màn hình chuyển màu đen xì là do màn hình trả về Bít quá thâp ( VD: 4bit - 8bit )

3. Nếu bạn tắt PC đi và khởi động lại sau một thời gian ngắn có thể do vga của bạn bị ô xy hóa chân cắm của vga 

4. có thể nguồn điện của bạn không đủ,

5. có thể do nguồn.

6. Nếu bỏ Vga rời ra cắm vào Vga mà lên thì là do Vga rời lỗi, ( Xác định ngày BH trên team để bảo hành vs nhà phân phối card màn hình)

7..... Nếu không phải tất cả những tình huống trên bạn có thể mang qua chỗ mình để kiểm tra nhé

Địa chỉ như chữ ký bạn nhé. thân ái 

KT: Nghị Nguyễn :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

1. nếu bạn Update driver card màn hình bằng Auto driver thì lên khả năng là 50/50 nhé

2. Nếu bạn đang dùng bình thường mà màn hình chuyển màu đen xì là do màn hình trả về Bít quá thâp ( VD: 4bit - 8bit )

3. Nếu bạn tắt PC đi và khởi động lại sau một thời gian ngắn có thể do vga của bạn bị ô xy hóa chân cắm của vga 

4. có thể nguồn điện của bạn không đủ,

5. có thể do nguồn.

6. Nếu bỏ Vga rời ra cắm vào Vga mà lên thì là do Vga rời lỗi, ( Xác định ngày BH trên team để bảo hành vs nhà phân phối card màn hình)

7..... Nếu không phải tất cả những tình huống trên bạn có thể mang qua chỗ mình để kiểm tra nhé

Địa chỉ như chữ ký bạn nhé. thân ái 

Cảm ơn bác. Rất hữu ích. Có khi phải mang sang bác thật rồi

KT: Nghị Nguyễn :D

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...