Chuyển tới nội dung

(Em nhờ Admin mấy ngày nhé) Việt - Máy Tính Tam Xuân (VTX.COM.VN) vào nhận hàng. ANH EM CHO Ý KIẾN

Recommended Posts

Chả là như này. Hôm trước mình lên LS chơi, ông anh bảo đi mua hộ cái case thì mình xem trên chợ có tin đăng của Việt 1 case và mình mua case đó của Việt. (Cụ thể là case này http://cholangson.vn...__fromsearch__1 )

Lúc mua bán anh em đã thống nhất là bh trách nhiệm 1 tháng.

Anh mình mang máy về dùng thì 2 ngày sau máy có hiện tượng Chíp nóng và ko lên nguồn. Sau đó mình đã gọi điện cho Việt nói là xem khắc phục giúp mình nhưng mang ra Việt ko làm được. Mình yêu cầu đổi Case thì Việt đòi các thêm tiền đắt quá mình ko đồng ý.

Sau đó mình nói nếu ko khắc phục được thì Việt nhập lại case đó và anh mình chấp nhận bồi dưỡng cho Việt 200k gọi là tiền công tháo lắp.

Vậy mà Việt lại muốn cò quay và nhất quyết ko nhập lại cho mình case đó. Vì nhiều lý do Việt đã đổi cho anh mình case cấu hình thấp hơn case mà mình đã mua của Việt.

Khi đó mình ko ở LS nên ko đi cùng anh mình được mà chỉ làm việc qua điện thoại.

Như vậy là với case cấu hình thấp hơn mà tiền vẫn vậy.

Vì mình ko muốn ông anh mình nghĩ mình thế này thế nọ nên mình chấp nhận đổi case như vậy. Để ông anh mình lấy case về dùng. case đó mình sẽ lấy và cho ông anh mình case E5300 của mình.

Mình nói ở đây ko phải là để trách Việt ko nhập lại case đó mà là nói cái Trách Nhiệm Bảo Hành của Việt, của Cửa Hàng. Việt không khắc phục được lỗi Case mình đã mua.

Trách nhiệm ở đây là như thế nào? Anh em cho ý kiến?

Còn với mình 1 người cũng làm Máy tính, mình cũng có cửa hàng, mình bảo hành trách nhiệm là khắc phục được lỗi và nếu ko được thì đổi case cấu hình tương đương cho khách hàng. Không làm ăn chộp giật được.1 vài trăm nghìn ai tiêu chả hết. Quan trọng là danh dự và tiếng của cửa hàng thôi phải không các bác?

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

sao zậy bác có gì nói nhỏ anh em biết ? Lập topic này hơi quá làm mất uy tín của ng khác bác ah???

Em cũng ko muốn như này đâu. Nhưng đồng chí ấy cò quay e. Cái thái độ cò quay là đã ko chấp nhận được rồi bác ak. Em cũng sr bác vì lúc nãy e gọi cho bác hỏi case E5300 của bác. e định bảo ông anh em qua bác lấy cái Case của bác khi đồng chí Việt Back monney nhưng lại ko được bác ak. Thành thật sr bác!

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Em cũng ko muốn như này đâu. Nhưng đồng chí ấy cò quay e. Cái thái độ cò quay là đã ko chấp nhận được rồi bác ak. Em cũng sr bác vì lúc nãy e gọi cho bác hỏi case E5300 của bác. e định bảo ông anh em qua bác lấy cái Case của bác khi đồng chí Việt Back monney nhưng lại ko được bác ak. Thành thật sr bác!

case của tôi còn bảo hành 18 tháng chính hãng mua tại Thiên trường ? nên an tâm luôn ko phải nghĩ

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

case của tôi còn bảo hành 18 tháng chính hãng mua tại Thiên trường ? nên an tâm luôn ko phải nghĩ

Cái e nói ở đây là trách nhiệm của người bán hàng. anh em làm ăn còn lâu dài chứ đâu phải chốc lát đâu. Mấy lần trước Em mua hàng của PES.VN em còn không cần xem hàng thế nào.Ship cho e, lỗi gì thì money back cho anh e thoải mái. Anh em làm ăn vs nhau. Tin tuởng anh em là chính phải ko bác?

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

anh đã đoi cay roi nhe , chu hoang anh ji ay , dung khoc nua . anh lam an mua ban ji tren cho nay dau ma chu

chem anh nhu the . co trach thi trach chu thoi ông anh tin tuong nho di xem cay , dan lam may tinh chuyen nghiep

chu chon lay cay day chu toi tu van ong lay cay day dau. jo no bi loi nguon cac og doi doi cay khac toi da doi roi nhu vay con chua dep sao ma van lai nhai

qua thang em ah

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

ban hoang anh noi vay pai nghi chu

cay cua ong anh ban bi loi nguon thoi sao dau , nhung ong ay thich thi minh đã đoi cho cay khac voi cau hinh

tuong tuong roi , ongg van con le nhe cai ji the

đàn ông mot ti di ban oi !

Ông nói case đó là cấu hình tương đương chứ? bó tay. Tôi nói luôn này. Làm ăn có chữ tín, mất đi thì ko lấy lại được. Vì vậy Hoàng Anh này mua bán nhanh và gọn lắm. ko lèo nhèo vài trăm đâu. Cái tôi nói ở đây là thái độ và trách nhiệm của ông đối vs hàng ông bán ra. ông ko hiêu ak?

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

anh đã đoi cay roi nhe , chu hoang anh ji ay , dung khoc nua . anh lam an mua ban ji tren cho nay dau ma chu

chem anh nhu the . co trach thi trach chu thoi ông anh tin tuong nho di xem cay , dan lam may tinh chuyen nghiep

chu chon lay cay day chu toi tu van ong lay cay day dau. jo no bi loi nguon cac og doi doi cay khac toi da doi roi nhu vay con chua dep sao ma van lai nhai

vai lon qua thang em ah

Ông xem lại thái độ và trách nhiệm. Cùng dân làm ăn vs nhau ko cần phải chửi như vậy. Học văn hóa diễn đàn TMĐT đi nhé.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

ong cung lam may tinh , khi ban may roi , may cua ai loi ong tra lai tien va lay lai may ah

noi vay ma nghe dc ah . toi ko bao hanh cho anh em nha ong dau . toi doi cay khac roi . nhu vay ko pai trach nhiem

la cai ji . an noi pai nghi

ong co van hoa ong ko an noi kieu vay

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

ong cung lam may tinh , khi ban may roi , may cua ai loi ong tra lai tien va lay lai may ah

noi vay ma nghe dc ah . toi ko bao hanh cho anh em nha ong dau . toi doi cay khac roi . nhu vay ko pai trach nhiem

Thế tôi hỏi ông là ông có case cấu hình tương đương để đổi ko? hay là ông đổi cấu hình thấp hơn? Trách nhiệm là đổi case cấu hình thấp hơn cho khách chứ gì?

Vậy là biết Trách Nhiệm Của Máy Tính Tam Xuân rồi đấy các bác ak.

Còn case của tôi lấy của ông anh tôi thì chả liên quan gì đến ông cả. Lỗi như nào thì tôi biết, anh tôi vs tôi như nào thì có liên quan gì đến ông ko?. Tôi ko phải loại rẻ rách mà đi xin xỏ, hiểu ko?

Anh Long vào tường thuật lại tất cả đi.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

có e Case cần bán đây.

Chip E 6550 còn BH 1 năm

Main G41 còn bảo hành 2 năm 6 tháng

HDD 160g

ổ CD mới mua tháng trước

vỏ + nguồn cũng mới hết luôn.

Màn hình LG L1742s

Giá 5tr2

ai quất k.?

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

anh em bình tĩnh!!anh kể lại đầu đuôi là thế này:

mấy hôm trước tôi nhờ Hoàng anh đi mua case cùng tôi.ra chỗ Việt mua case với giá 1tr8 bảo hành 1 tháng, nhưng chưa đầy 3 ngày thì máy chạy lỗi và không ổn định nên tôi ra bảo hành nhiều lần.đến ngày hôm nay tôi chán nên ra bảo anh Việt rằng không lấy case đó nữa vì lỗi nhiều lần quá.khi qua đó anh Việt bảo tôi lấy case khác và các thêm 500k.case anh Việt bảo tôi lấy là case sáng nay anh việt bảo với hoàng anh nên tôi mới lấy.nhưng sau khi soi lại cấu hình thì hoàng anh bảo tôi rằng không lấy nữa vì đắt quá.(hay gọi anh việt là chăn tôi là gà) và tôi không lấy nữa.tôi không muốn lấy bất cứ case nào nữa vì tâm lý khách hàng mua về mà lỗi thì không muốn dùng nữa, tôi có nói với anh Việt rằng tôi không lấy case nào nữa,tôi thu lại 1tr6 để lại cho anh em 200k uống nước và công tháo lắp máy, nhưng anh việt lý do này nọ không muốn trả lại tiền(cái này tôi không chấp nhận được vì là khách hàng tôi không đồng ý việc mới mua đồ về mà lỗi đem trả lại mà bên bán không nhận còn cò quay lý do)sau đó anh việt đã không trả lại tiên mà đổi cho tôi 1 case có cấu hình tương đương ( chả biết có đúng không ) anh ấy bảo hành 1 tháng.okie điều này k có gì đáng nói.

Hoàng anh lên chơi với tôi nó là anh em.case tôi hỏng tôi gửi em nó mang về sữa không sửa được thì bán.ko ai có quyền soi mói việc đó.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

cái này không được bạn ạ!!bán hàng thì phải làm đúng.bạn thử hỏi mua đồ về mà chưa được dùng ngày nào nó đã hỏng liệu bạn có trả lại không.nhất là đồ cũ bạn còn dám tin không,hết bảo hành thì sao. tôi chơi rất đẹp thu về có 1tr6 còn 200k cho anh em uống nước.. thế còn như nào.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

ong xin dc cua ong anh ong cai cay cu con ji, bat no ko len thoi , co khi long ram thoi ong xoi het roi khuyen ong anh sang

toi mua cay khac . jo lai khoc nhe gia kho lam ji

cái này không được bạn ạ.việc của anh em tớ.máy tớ hỏng tớ nhờ nó mang về sửa. không làm được thì bán linh kiện được bao nhiêu thì là việc của anh em tớ bạn chả có quyền gì soi cả.ngủ yên đi bạn. còn chuyện case tớ koo dòng ý viec ban làm nhu thé!!okie

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Khách
Hiện tại chủ đề này đã bị đóng.
  • Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...