Chuyển tới nội dung

ma gà có thật k mọi người

Recommended Posts

có hay không đều chưa ai gặp bạn à đều chuyền miệng cả thui ^^! nhưng tớ biết chắc để phân biệt nhà nào có ma gà, ma xó rất đơn giản là đến khu đó hỏi một cái thì ai cũng biết :)) tớ thấy một khu mà nhà nào có ma thì cả làng cả huyện biết... vì tớ nghe cũng nhiều "...nhà có ma gà khen cái gì thì một là bệnh 2 là chết, ví dụ khen con trâu đẹp về trâu chết .. khen con khỏe về con bênh...sau đó bị thêu dệt chuyền miệng nữa cả làng tẩy chay nhà đó..cứ thấy vật nuôi nhà bị bệnh con bị ốm lại sang cửa nhà chửi bới ...khỏe thì bảo là chửi  mắng đánh chủ là ma gà nó sợ nó về... không khỏe thì tiếng dữ càng xa...haiz con người mà đôi khi không biết nguyên nhân gây ra là vì sao mà cứ bấu víu vào một cái lý do vô hình nào đó .... nói chung mình không tin nhưng mình cũng không muốn liên quan đến nhà nào mang tiếng ma gà ...vì liên quan đến lại mang tiếng theo rồi xóm giềng lại điều tiếng haiz nói chung là muốn biết có hay không đến xóm đó hỏi cái biết ngay !!!

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

• Bài trả lời 57
  • Đã đăng
  • Trả lời cuối

Đăng nhiều nhất

Đăng nhiều nhất

Hình ảnh đã đăng

có hay không đều chưa ai gặp bạn à đều chuyền miệng cả thui ^^! nhưng tớ biết chắc để phân biệt nhà nào có ma gà, ma xó rất đơn giản là đến khu đó hỏi một cái thì ai cũng biết :)) tớ thấy một khu mà nhà nào có ma thì cả làng cả huyện biết... vì tớ nghe cũng nhiều "...nhà có ma gà khen cái gì thì một là bệnh 2 là chết, ví dụ khen con trâu đẹp về trâu chết .. khen con khỏe về con bênh...sau đó bị thêu dệt chuyền miệng nữa cả làng tẩy chay nhà đó..cứ thấy vật nuôi nhà bị bệnh con bị ốm lại sang cửa nhà chửi bới ...khỏe thì bảo là chửi mắng đánh chủ là ma gà nó sợ nó về... không khỏe thì tiếng dữ càng xa...haiz con người mà đôi khi không biết nguyên nhân gây ra là vì sao mà cứ bấu víu vào một cái lý do vô hình nào đó .... nói chung mình không tin nhưng mình cũng không muốn liên quan đến nhà nào mang tiếng ma gà ...vì liên quan đến lại mang tiếng theo rồi xóm giềng lại điều tiếng haiz nói chung là muốn biết có hay không đến xóm đó hỏi cái biết ngay !!!

đúng như bác noi

Mình nuôi con gì đang lớn mà người có ma gà họ khen 1 câu thôi thì xác định luôn.

Nhà e cạnh 1 nhà có ma gà và đã bị chết trâu,lợn,gà vài lần rồi

Thứ 2 là nhà có con nhỏ mà nửa đêm con cứ khóc là xác định kiểu gì ngày hôm sau họ sẽ qua nhà mình chơi luôn.

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Co day b so nhat ma ga hinh nhu o lang son dau cung co ma ho kug k nhan la ho co dau nhe dac diem nhan biet rat re nhe neu tan gai hoi truc tiep hoi e no bjet ma ga la j k neu k tl ma ns sag cho khac la nguy hiem lam neu di choi lay la dau nhet vao tui co gai do la biet ngay co gai day so chay ban k jam gan con nhan biet thi may a kia ns tren roi

Liên kết tới bài
Chia sẻ trên trang khác

Trả lời

Bạn có thể đăng bài và đăng ký sau. Bạn đã có tài khoản? Vui lòng ĐĂNG NHẬP để đăng bài.

Khách
Trả lời chủ đề này...

×   Bạn đã dán nội dung có định dạng.   Xóa bỏ định dạng

Only 75 emoji are allowed.

×   Liên kết đã được nhúng tự động.   Thay thế bằng một liên kết

×   Nội dung trước của bạn đã được phục hồi.   Xóa nội dung soạn thảo

×   You cannot paste images directly. Upload or insert images from URL.

• Đang xem

• Không có thành viên nào đang xem trang này.
  • Chọn lọc

• Diễn đàn vừa được nâng cấp phiên bản mới
      Nếu các bạn gặp lỗi gì thì vui lòng chụp lại và thông báo cho ad tại đây bằng cách trả lời chủ đề này.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành viên một ngày vui vẻ.
      • 0 trả lời mới
    • Diễn đàn nâng cấp thành công (27/7/2017)
      Chào các bạn thành viên,

Diễn đàn vừa nâng cấp thành công phiên bản mới ngày 27/7/2017.
      Các tính năng mới: Đang cập nhật

...

Sau quá trình nâng cấp có thể phát sinh lỗi, nếu có, các bạn vui lòng thông báo bằng cách trả lời bài viết này hoặc nhắn tin hoặc sử dụng chức năng báo cáo bài viết.

Chúc các bạn hoạt động tốt trên Chợ Lạng Sơn.

Trân trọng cảm ơn
      • 2 trả lời mới
  • Tạo mới...